Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tham khảo ý kiến]_Kỹ năng cần có để thiết kế app di động

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Xuan Xuan, 8/10/13.

Lượt xem: 1,854

1. Xuan Xuan Mới đăng kí

Chào các bạn!

Hiện giờ mình thấy nhiều job tuyển dụng designer để thiết kế ứng dụng cho điện thoại di động. Mình không biết để thiết kế app thì cần những kiến thức và kỹ năng gì, các bạn cho mình ý kiến với ạ! Nếu có link tham khảo thì chia sẻ giúp mình với. Cảm ơn cả nhà!

p/s: Mình đã có kinh nghiệm về thiết kế bộ nhận dạng thương hiệu, logo, và thành thạo PSD, Illus, Indesign.

...
    Nguyễn Tôm thích bài viết này
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn có UI nhưng bạn thiếu UX , vậy nên nghiên cứu UX đi bạn ( User Experience )
    Xuan Xuan thích bài viết này
  3. Xuan Xuan

Xuan Xuan Mới đăng kí

bạn ơi, bạn có thể gởi giúp mình vài link hay để tham khảo được không bạn? cảm ơn bạn!
  4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

UX này bạn tham khảo trên Dribbble.com và sử dụng smart phone thiết bị mà bạn cần Design đó . cái đó mới là cái mình nói tới UX , bạn dùng nhiều trải nghiệm nhiều bạn mới có kinh nghiệm xây dựng giao diện App có chất lượng :)

Ủng hộ diễn đàn