Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thành phố và sắc đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanh341988, 16/12/12.

Lượt xem: 4,449

1. thanh341988 Thành viên cấp 1

"Nhái" theo phong cách của nhiếp ảnh gia Miki Takahashi ke ke. Còn cái này mình làm bằng ...tự hiểu (^_^)

...
    LanPip, Rahlan Thanh, The_End17 người khác thích bài viết này.
  2. kainy1991

kainy1991 Thành viên cấp 1

đẹp quá :*
  3. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

em thích và em cũng like nữa
  4. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Font chữ trên là Font gì vậy chủ thớt :)
  5. Jang Holy

Jang Holy Mới đăng kí

Pic 2 đẹp quá đi mất, tut đi bác ơi ^^~
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Được đấy :-bd
  7. duyhuan.sp

duyhuan.sp Thành viên cấp 1

ý tưởng đấy bác
  8. thanh341988

thanh341988 Thành viên cấp 1

À ko có gì khó đâu, mình sẽ dành thời gian chỉ các bạn làm, làm xong mấy bạn sẽ "la làng" sao dễ vậy trời ke ke
  9. thanh341988

Font chữ mình sữ dụng: Mon Amour Script Alt
  10. Diepliv

Diepliv Thành viên cấp 1

11. thanh341988

Bước 1: chuẩn bị 2 tấm hình, nên chọn hình có độ phân giải cao.

Bước 2: Tạo 1 trang trắng với kích thước 1600x1200 (kích thước các bạn có thể tùy chọn)

Bước 3: copy tấm hình cô gái vào trong trang trắng mới vừa tạo, Ctrl + T để điều chỉnh kích cở như mong muốn.

Bước 4: đứng ở Layer cô gái bạn nhấn tổ hợp phím Shift + Ctrl + U để chuyển ảnh màu sang ảnh đen trắng.

Bước 5: Làm tương tự các bc 3 4 đối với bức ảnh thành phố. Lưu ý nếu bức ảnh thành phố có màu thì bạn chuyển sang hình trắng đen, còn nếu bức hình nguyên gốc trắng đen ta không cần chuyển. Sau đó bạn giảm Opacity của bức ảnh thành phố xuống còn 50%. Ta được như vầy.

Bước 6:

- Bạn đứng ở layer "thành phố" add một layer mask

- Chuyển về màu mặc định đen trắng (phím D) và đảo màu đen lên trên màu trắng (phím X).

- Tiếp đó nhấn phím B để chọn công cụ Brush. Chọn cọ vẽ như hình vẽ với size là 150px, opacity 50%.

Bước 7: Nhấp chuột lên layer mask (nhớ là layer mask), sau đó rê cọ (chuột) xóa đi những chổ không cần thiết. Bạn nên chỉnh kích cở cọ to nhỏ để xóa. Phần này yêu cầu bạn khéo tay 1 chút.

Bước 8: sau khi đã xóa các bạn có được tác phẩm như ý, tùy thuộc vào "tay nghề" (^_^) của bạn. Sau tất cả các bước các bạn có thể tăng giảm Opacity của layer thành phố đề nó hòa hợp với layer cô gái.

Bạn có thể thêm vào text tùy ý, nên chọn những font chữ "Bay bướm", mỏng một chút có lẽ sẽ hợp với tác phẩm của mình.

Vì đây là lần đầu viết Tut nên chưa chuyên nghiệp lắm! mong các bạn bỏ qua ke ke. Chúc các bạn thành công!
    Jang Holy thích bài viết này
  12. Wao! tách thành TUT riêng đi thím, cho e lưu Bookmarks, khi lào làm!!
  13. babysocola

babysocola Thành viên cấp 1

Ảnh thử 2 đẹp quá <3 Ai send cho mình bộ ảnh gốc với :(
  14. thanh341988

Ủng hộ diễn đàn