Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thảo Cầm Viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lá á á á, 18/5/14.

Lượt xem: 4,795

1. Lá á á á Mới đăng kí

- Dạo gần đây được nghỉ học hơi nhiều nên mình cũng lượn lờ vào đây để tập tành chỉnh ảnh đơn giản theo TUT.
    Hôm qua mình với con bạn te rẹt chạy vào Thảo Cầm Viên lượn lờ 1 buổi sáng để thỏa mãn tinh thần AQ :">
    Ảnh chỉ chụp bằng điện thoại thôi, mọi khi mình toàn chỉnh trên app theo kiểu mì ăn liền, lần này lần theo TUT chỉnh thử mà vẫn chưa ổn lắm, mong mọi người có gạch cũng nhẹ tay ạ :-ss

#1:

#2:

#3:

#4:

...
    HSPshiruku thích bài viết này.
  2. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

Đọc cái title tưởng vào đây được xem thú -_-
    Lá á á áĐào Đình Chương thích bài viết này.
  3. Lá á á á

Lá á á á Mới đăng kí

shiruku Sự thật là mình ngồi ngẫm mãi mà k biết đặt title gì, thôi để địa điểm cho gọn :-s
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

;)) bố cục 1/3 nhiều quá cũng nhàm ; bạn thử phá cách chút xem sao :)
    còn góc chụp hơi đơn điệu :D
    hihi còn cả blend nữa bạn làm theo Tut nào zậy ;)
    Lá á á á thích bài viết này
  5. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

After đẹp nhễ :-j Mà mod diễn hơi cứng L-)
  6. Lá á á á

Lá á á á Mới đăng kí

phuongthustudio2 Cái này con bạn mình chụp cho mình. Có mấy tấm cận mà mình k có up lên vì mặt mình ghê quá :"> Mình về chỉnh màu lại theo cái PSD tên Blend ngẫu hứng hôm trước mình down về vọc mà không nhớ rõ nằm ở topic nào. Mà mình cũng thêm với bớt một số bước. Màu nó có bị sao không bạn ?

Đào Đình Chương Cảm ơn bạn nha. Ngoài mấy cái vụ tự sướng thì đây là lần đầu mình chụp kiểu này. Đông người nên mình cũng ngại ngại #:-s
    Đào Đình Chương thích bài viết này
  7. nguyenthang.3301

nguyenthang.3301 Thành viên cấp 1

Góp ý mấy kiểu mình thấy hay:
    1. Chụp nghiên lấy khoảng 5-10m hàng rào hoặc song song luôn
    2. Nghiên cam 30 độ.
    3. Ngoài 1/3 nên lấy thấp hơn nếu có thể lên đến 1/5 hoặc cho ảnh dài 3x9....
  8. Lá á á á

Lá á á á Mới đăng kí

nguyenthang.3301 Cảm ơn bạn nhưng mà cho mình hỏi cái chụp nghiêng lấy 5-10m hàng rào hoặc song song là như nào ạ #:-s
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mình thấy rằng với khuôn mặt của bạn thì với góc máy trực diện sẽ tôn lên đc vẻ đẹp hơn là những góc 1/2 khuôn mặt ko biết bạn có để ý điều đó :D
    màu thì có thời gian luyện thêm nè da bị ám với nền ;;) DEMO sì tai na ná cái bìa album V7 của hà hồ :))

10. Lá á á á

Lá á á á Mới đăng kí

HSP Mình k để ý thật. Con bạn mình nó bảo mặt mình vừa tròn vừa mập :( Cái phần xử lí da đó mình đang tìm tut học thêm, tại mình dở khoản tách mod lắm nên toàn để vậy làm luôn :-s Cảm ơn bạn nha :D
  11. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Công đoạn chỉnh màu và retouch hơi non tay, ko làm nhiều cứ tải action nghịch cho lẹ bạn ạ :3

Ủng hộ diễn đàn