Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo Luận] Copy ý tưởng làm logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi nguyenzoro, 18/5/14.

Lượt xem: 4,739

1. nguyenzoro Mới đăng kí

Chào mọi người, mình vốn không chuyên về đồ họa, những đôi lúc cũng tập tành vẽ vời này nọ để cho sướng cái tay.
    Nhưng mấy hôm nay thì mình đang muốn nhờ những ai am hiểu về thiết kế bộ nhận diện thương hiệu - chính xác hơn là làm cái logo một số vấn đề sau:

- Mình đang muốn làm 1 cái logo cho website cá nhân. Mọi người cho mình hỏi:
    01- việc mình copy y chang ý tưởng của 1 logo khác (ví dụ như các logo đem đi bán - hoặc miễn phí chẳng hạn), và sửa lại theo đúng tên website của mình thì việc đó có ảnh hưởng như thế nào không. Website mình không mang tính thương mại nên mình mong muốn mọi người giải đáp giúng mình.

Vì theo những gì mình thấy thì việc logo của Vietcombank cũng đã có những bài báo nói về việc những chiếc logo có ý tưởng giúng nhau. Mình thì copy y chang của người ta. Vậy là có nên hay không nhỉ.

logo sau đây:

...
    hatay1712 thích bài viết này
  2. toecubi

toecubi Banned

làm thê này là vi phạm luật sở hữu trí tuệ mà :-/
  3. vananhdh11a6

vananhdh11a6 Thành viên cấp 1

bạn nên thuê ai đó làm 1 logo riêng, cũng không tốn nhiều phí thiết kế đâu! Trên thực tế thì việc ăn cắp bản quyền trên mạng diễn ra nhan nhản tới mức hết sức bình thường.
    Nhưng nếu hướng tới kinh doanh lâu dài và phát triển mà sao chép logo thì sẽ rất dễ dẫn tới những vi phạm pháp luật về Luật sở hữu trí tuệ bạn ạ.
  4. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

Bạn cứ làm đi, nếu cảm thấy thoải mái khi có ai đó nói là:" cái logo này đẹp mà nhìn quen quen..."
    Hoặc đơn giản hơn là:" làm cái này có gì khó, cũng lấy của người ta về thôi mà"

Ủng hộ diễn đàn