Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Lên Full Flame trong tầm tiền 45tr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nhắng, 16/6/13.

?

Combo nào ?

1. 6D

16.7%
  2. 5D m2

22.2%
  3. D600

22.2%
  4. 5D m3 và 50 f/1.8 =))

61.1%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 4,090

1. Nhắng Thành viên cấp 3

Cùng thảo luận trong tầm tiền này thì nên lấy em nào trong dòng FF và lens nào thì thích hợp cho street life, phong cảnh và chân dung ngoại cảnh :)) (kinh phí có thể linh động lên đc max là 50 củ)

...
    Voòng A Bống thích bài viết này
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

3 cái thể loại đó thì ít nhất đã 3 con lens rồi :))
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

bất cứ con FF nào + 24-70 2.8 (L hoặc N tương ứng) là chơi được cả Sờ chít lai, Lăn Cáp và Pọt Chây ao đo
    cudyandem, Nhắnghth02x1 thích bài viết này.
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Zeroco đọc cmt phiên dịch tiếng anh của bác mà cười sặc sụa :)) con đấy giá N gấp đôi L à bác, e nghe thiên hạ đồn
    Zeroco thích bài viết này
  5. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Zeroco Vâng bác phát biểu câu rất hay ạ :)) và chiếc lens đó nó cũng có giá hay như lời bác nói :)) cả 3 máy đều ko có máy nào = tiền em lens ý :))
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

5D m3 và 50 f/1.8 =))
    Combo này mới thực sự là huyền thoại, vote ngay vote liền =)))))
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

D600 (46TR) linh động hơn có thể ôm ngay em D800 (55TR), D800E (60TR)... Em đã TEST thử D800 bá đạo trên từng hạt gạo luôn đấy bác,... D600 thua 1 chút nhưng cũng ngon lành cành đào không kém.
    PS: 3 em ấy đều update công nghệ mới của NIKON :">
  8. M00N

M00N Thành viên cấp 2

em tán thành combo cuối :)))))) khác người mới lên thánh đc bác ợ
  9. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Thà mua 60D + L còn hơn, mình thì sẽ ưu tiên lenses trước hihi
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Có mùi Gato... :((
    5D2 còn lại mua lens. hoặc 1Ds mark IV 2hand, chụp bá cháy :D
    Nhắng thích bài viết này
  11. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

hth02x1 ủa e nhớ con L (II) đắt hơn con N mà
    50 củ mua FF thì khó mà kiếm được nhiều lens xịn, lại cho cả 3 nhu cầu khác nhau nữa. Thôi e vote D700 (2nd đẹp tầm 30tr -> còn 20tr) và một số lens nikon ngon bổ rẻ:
    - 35 f/2D: Chân dung, streetlife, phong cảnh cũng được nhưng hơi hẹp -> 2nd tầm 5tr
    - 85 1.8 (D cho rẻ): Chuyên chân rung xóa phông -> 2nd tầm 6-7tr
    (có thể thay 2 con trên bằng 24 f/2.8 + 50 f/1.8 cho rẻ hoặc 50 f/1.4 nếu thớt thích góc rộng, cơ mà con 24 f/2.8 cũng chụp phong cảnh tốt, nhược là fix thôi và góc cũng ko quá rộng)
    - Muốn chụp phong cảnh đẹp thì phải mua lens xịn, nói chung là khó đáp ứng, nếu nhu cầu phong cảnh quá cao thì khuyên thớt mua máy crop rồi đầu tư lens superwide cho crop rẻ hơn nhiều, hoặc qua canon với con 17-40L khá rẻ.
    - Còn lại tiền thì sắm ít phụ kiện, thừa tiền mua thêm flash thì càng tốt (rẻ có YN, đắt có mấy con SB, hoặc Nisin cũng được) vì theo tiêu chí ngon bổ rẻ nên flash mới là cái quan trọng để đạt hiệu quả cao :D
    Nếu canon thì 5DII + 24-105 + 50 1.8 hoặc 50 1.4 + phụ kiện + đèn nếu có thể (ko rõ có đủ tiền ko), nói chung mình vote nikon với dàn fix ngon bổ rẻ hơn hẳn canon :)
    Zerocoluisleo29 thích bài viết này.
  12. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Chờ nokia ra con lumia EOS :))
  13. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

đùa chứ. Thớt định nhích được cả 5D3 mà lại xoắn àh.
    D600 tuy mới ra nhưng mình vẫn cảm giác D700 trội hơn.
    2nd quanh quanh 35m là chất đét.
    chưa có xiền đóng N thì chỉ cần 28-70 2.8 AFD cũng ko cần phải nghĩ
  14. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

"Full Frame" chứ ko phải "Full Flame" nha bác ~~! mà bác edit lại cái màu và size chữ ko chút lại bị tay to sờ #:-s
  15. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

D700 + 24 f2.8 cho phong cảnh + 70-210 F4-5.6 cho chân rung xóa phông + Fuji X100 cho góc 35mm cho street +1 vài tác dụng khác khá ngon :v :v
    luisleo29 thích bài viết này
  16. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình GATO nên mình vote 6D + 50 1.8 8-}
  17. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

5 đê mác 3 + 50f1.8 thì thần thánh luôn 8-}
  18. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

luisleo29 bac dua em a? ca nha ca cua co dc khoang 50 cu?. bac di gioi thieu 1 dan ni. lai toan gia tren troi the.
    Mezzazzy neu vay thi minh lam dc 1 bo len khung vs so tien 50tr roi :D minh dang dung 600D :D cung la crop vs nhau ca thi e sang 60D lam gi cho ton tien ? :D
    Tâm Hà thích bài viết này
  19. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Đùa các bác chút ^^! chứ em vẫn thiên về Ca. + thỉnh thoảng có quay clip, nên loại ngay từ đầu D700 hay 5Dclassic.
    linh động mua hàng xách tay thì 6D tầm ~32 củ. còn 18 củ e định là lấy 24-105 cho cả phong cảnh và street. Mặc dù khẩu 24 vẫn chưa đủ rộng cho phong cảnh :D hoặc 17-40L thay cho 24-105. hiện tại cũng đang có em 50mm 1.8 huyền thoại rồi, nên còn thừa tiền thì để vào phụ kiện + flash. Sau sẽ gom tiền lên thêm em lens 70-200 2.8 non is :D hoặc máu quá thì lấy tạm em 70-200 f4 non is :D
    Tâm Hà thích bài viết này
  20. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Tâm Hà cắn răng lên đời đấy anh ạ. Chỉ sợ lên đời xong, là hết tiền đi chơi :( là ko vào trong ý làm cái off vs mọi người như đã hứa thôi :((

Ủng hộ diễn đàn