Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[THẢO LUẬN] Tư vấn học về đồ họa nên chọn nghành nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi xBack, 31/3/17.

?

Mình nên chọn khóa học nào để có tương lai lâu dài?

1. Khóa unity 3D sau đó học unity 5D

0 vote(s)
    0.0%
  2. Khóa học 3D Modeling trong 1,5 năm

1 vote(s)
    100.0%
  3. Khóa học 3D Animation trong 1,5 năm

0 vote(s)
    0.0%
  4. Nên học ngành khác

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 5,086

1. xBack Mới đăng kí

Hiện mình đang 29 tuổi (tuổi mụ) và mình đang làm sales BĐS vinhomes nói chung là thu nhập cũng được vì trước đây ham chơi lên ko chịu học hết ĐH mà bỏ dở giữa chừng lên đến bây giờ thực sự hối hận vì đi đâu cũng cần có cái bằng cấp không thì chỉ có lao động chân tay lương thấp, đến bây giờ mình muốn có cv ổn định để mà cưới vợ vì thật sự làm BĐS thu nhập cũng tốt nhưng khá bấp bênh (có tháng chả có đồng nào nhưng tháng này bù tháng nọ thì cũng thừa ăn thừa tiêu) nhưng đã nói ở trên thì mình muốn có cv ổn định thì mới dám cưới vợ bởi lẽ mà lại dính 1 vụ suy thoái kinh tế như năm 2009 thì chả nhẽ ở nhà chơi 2 3 năm.

-Mình có tham khảo 1 bên trung tâm khóa học "phát triền game 2d với unity 3D" học trong 3 tháng thì liệu có thể đi làm được chưa nhỉ? mình chấp nhận lương thấp vì sau đó trong thời gian này mình sẽ học thêm unity 5D trong 6 tháng (vì nó yêu cầu thông thạo C# nên mình không học được ngay).
    -Hoặc mình sẽ chọn 1 trong 2 trương trình học "3D Modeling" hoặc "3D Animation" 2 cái khóa này đều kéo dài 1,5 năm
    như trên thì xin hỏi liệu học xong kì 1 và 2 mình đã có thể đi làm được chưa?

- Để học 1 trong những nghành mình nêu trên thì có ngành nào cần phải vẽ giỏi không? vì thực sự mình vẽ rất kém.

*Bạn nào có lĩnh vực trong nghành này rồi thì cho mình xin lời khuyên lên chọn lựa chọn nào để có thể làm lâu dài? đi học 2 khóa ngắn hạn 3 và 6 tháng hay là học khóa 1,5 năm mình chân thành cám ơn

p/s: Mình học xong sau đó liệu có thể xin làm sang các mảng khác được không? VD như design, nội thất....

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/17

Ủng hộ diễn đàn