Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thay đổi giao diện khung chat Facebook cực đáng yêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi LeeMoon, 11/6/13.

Lượt xem: 50,989

1. LeeMoon Thành viên cấp 1

Facebook Chat Layout - Tạm gọi là giao diện chat Facebook. - Cái này chỉ thích hợp dùng trên Google Chrome - Facebook layout này dành cho con gái đa số :)).

Bước 2: Trong khung tìm kiếm các bạn tìm Facebook Chat Layout [ Pic 1 ]
    Pic 1
    Bước 3: Click +Add to Chrome [ Pic 2 ]
    Bước 4: Click Add [ Pic 3 ]
    Sau khi Load xong trên Bookmark sẽ có 1 icon [ Pic 4 ]
    Click vào icon ta sẽ có những layout sau ^^!. Bạn chọn layout mà mình thích​
    Tiếp đó Facebook yêu cầu bạn load lại page [ Nhấn F5 ]
    Cuối cùng là thành phẩm, :like:
    Have Fun!

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Không biết xem code của nó thế nào mà làm phát tự thiết kế theo kiểu cách riêng của mình đc nhỉ :-?
    Chen SirOPhuong Tran thích bài viết này.
  3. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Đoilơ ViệtDesigner: E cũng có snghi đó. Mà chưa biết làm sao, anh mày mò thử rồi show cho mọi người tham khảo.
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  4. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Đáng yêu thế:x , mình thích hello kitty:D
  5. PAH

PAH Thành viên cấp 2

cũng hay nhỉ :D
  6. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Cực xinh , cực đáng yêu :">
    Tks bạn thớt :*
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

8. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Mình đc rùi
    Mình cài cậu bé bút chì
    Thanks nhé :)
  9. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Sao không đưa link trực tiếp luôn mà phải search chi cho mất thời gian vậy ? ;))
  10. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

Cái này đẹp à nha.thnk chủ thớt
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Dù Kun VietDesigner đang định làm quả như thế đấy,. biết code ở thanh điều khiển bên trái rồi nhưng chưa có thời gian,.. nhưng code để khi thanh bên trái hiện ra,. thanh chatbar sẽ nằm ở bên trái thì ko biết thế nào,. vì CSS cũng chỉ là lớp áo phủ lên chứ ko thể thay thế code gốc tạo ra các khung sẵn đc.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  12. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

HE HE em làm thành công rồi ảnh dưới là ví dụ thôi còn muốn thay thì dùng photoshop chỉnh lại ảnh mình thích là ok 0n6QXH4.jpg

Ủng hộ diễn đàn