Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thay đổi màu chữ nhanh nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leadlong1422, 16/10/13.

Lượt xem: 2,148

1. leadlong1422 Mới đăng kí

Hi các bạn
    Mình có thắc mắc muốn hỏi là mình muốn thay đổi mà sắc 1 tổ hợp ảnh gồm hình vuông, tên riêng. hình tròn... kèm theo các màu khác nhau trong tổ hợp ảnh đó làm thế nào cho nhanh nhất,
    Như ở ví dụ trên mình ví dụ là hình vuông có màu tím. tên riêng có màu đỏ và hình tròn có màu xanh. Nay mình muốn các màu ở mỗi hình đậm hơn hoặc nhạt hơn thì làm thế nào
    Mong các bạn giúp đỡ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì cho nó đậm lên thôi chứ có gì phải hỏi nhỉ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/11/15
    leadlong1422 thích bài viết này
  3. leadlong1422

leadlong1422 Mới đăng kí

bác hướng dẫn chi tiết giúp với. từng bước nhé vì mình mới làm quen PS nen còn gà lắm
  4. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

mình bỏ sót gì sao..! ko thấy ví dụ của bạn đâu hêt :)
    bạn dùng Hue/Saturation (ctrl+U) xem sao :)
    leadlong1422 thích bài viết này
  5. leadlong1422

leadlong1422 Mới đăng kí

ban chỉ mình từng bước làm nhe, dùng Ctrl+U thì phải chỉnh thủ công. Mình muốn gõ mã màu hoặc di chuột chọn màu luôn kèm theo nhỉn sự thay đổi của ảnh ngay lúc đó. sao mình ko thể đăng ảnh dc lên nhỉ. đã làm theo hướng dẫn mà toàn báo lỗi
  6. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

mình cũng mới biết pts sơ sơ thôi.
    nếu theo bạn nói thì theo mình chỉ có tách chữ (dùng laso tool L ) rồi cho mỗi chữ ra layer riêng thôi :)
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Tạo 1 Layer mới, đổ màu đen lên, rồi chọn 1 trong 1 đống cái chế độ Screen, Color, blah blah xem sao :D
  8. fantasypro89

fantasypro89 Banned

cái này hay đó, mình cũng đang tìm hiểu

Ủng hộ diễn đàn