Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

The cloud girl.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Huy-Le, 30/8/15.

Lượt xem: 3,491

1. Huy-Le Thành viên cấp 1

Sau khi làm xong tấm hình này thì thật tình mà nói thì đây là thể loại gì vậy mấy bạn? :D Manipulation hả?
    Ah...cho mình xin nhận xét luôn nha :* Dạo này muốn tiến thân vào thể loại này rồi :D
    Link Behance: https://www.behance.net/gallery/29106267/Random-things-with-Ps

Đây là Stock mình làm:

[​IMG] [​IMG]

...
    Phạm Hữu DưHồng Sơn thích bài viết này.
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

ảnh siêu thực (mapnipulation) được bắt nguồn từ ý tưởng và óc sáng tạo, nếu người xem nhìn vào không hiểu được ý nghĩa thông điệp bạn muốn truyền tải qua bức ảnh nghĩa là bạn đã thất bại và tác phẩm đó không được gọi là ảnh siêu thực
    Huy-Lelaidb201 thích bài viết này.
  3. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mình không biết là tác phẩm Mapnipulation của bạn đã có ý nghĩa chưa :D Nhưng nhìn sơ sơ là thấy bạn cắt ghép các stock sơ xài cẩu thả,để lộ quá nhiều đường cắt rồi đó :)
  4. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone Thanks bạn nhiều. Nhìn chung chắc là mình thất bại vì bản thân mình nhìn cũng ko hiểu :))
    Phúc Đào Cảm ơn bạn. I'm just a newbie here! bro :D
  5. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Ẹc bạn nên rút kn thêm nên hiểu chủ đề bạn muốn làm gì.Sau đó là làm chúc bạn lần sau có bước tiến vược bậc
    Huy-Le thích bài viết này
  6. hungpt196

hungpt196 Banned

nhìn tàm tạm
  7. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Nửa cảm giác bản thân đang muốn vươn tới tự do
    Nửa cảm giác bản thân đang chìm vào mờ mịt bế tắc
  8. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

lylymeow Cảm ơn bạn nhé :D Mình nên hợp tác vì 1 người sẽ làm ra sản phẩm và người kia sẽ đặt tên cho nó :))
  9. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

ban cho 2 stock vô và xóa trên xóa dưới nhưng cũng còn chưa khéo , ko phải manip , cố gắng hơn :)
    Huy-Le thích bài viết này
  10. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Cái này không phải là Manipulation . Cái này bạn chỉ làm giả 1 dạng chụp ảnh gọi là "Phơi sáng kép" (Double Exposure) là nghệ thuật chụp ảnh chồng lớp, tận dụng 2 nguồn sáng với cường độ và thời gian chiếu sáng khác nhau trên cùng một tấm phim.
    "Phơi sáng kép" là kỹ thuật khó, không phải nhiếp ảnh gia nào cũng có thể thực hiện. Bởi nếu "non tay" sẽ phá hủy hoàn toàn bố cục, màu sắc, ánh sáng... của bức ảnh.
    hip lun thích bài viết này
  11. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Có 1 thành viên tương đối có số má nhìn những bức phơi sáng kép này trong box thư viện cưới , phán 1 câu chắc nịch là làm trên PTS nghĩ mà hài =))
    hip lun thích bài viết này
  12. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

Silence_l0v31 Thanks man! Mình cũng đang cố gắng học hỏi :D
    nhatha :)) Đối với vấn đề này thì mình còn hơn non nên muốn biết thêm ý kiến với thông tin từ các cao nhân mà ngờ đâu gặp bạn mình mừng dễ sợ :)) Ah...Ngoài PTS ra thì còn cách để làm kiểu Double Exposure như thế này nữa không bạn? Thanks trước :*)
  13. hip lun

hip lun Thành viên cấp 1

Wow cám ơn anh nhatha trước đây em có hỏi 1 bác trên box TVC , bác ý bảo cái này làm trên PTS em hoang mang quá ...vì em thấy thể loại rất đẹp muốn áp dụng vào chụp ảnh wedding . HÌ bây giờ em đã hiểu ...

Ủng hộ diễn đàn