Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thêm 1 tấm blend nữa!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hải Bánh, 7/2/13.

Lượt xem: 3,188

1. Hải Bánh Mới đăng kí

Ảnh gốc :
    Sau khi blend :

...
    leduc92, Thiên Ma, tienbach27106 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Làm mịn quá nhìn rất ảo. Lạm dụng vậy bạn. nó sẽ không đc đánh giá cao đâu.
    nvhungc3, Filbert Huynh, Bu Bươm Bướm3 người khác thích bài viết này.
  3. Alex Nguyễn Ân

Alex Nguyễn Ân Thành viên cấp 1

ảo đâu , đợp mà
    Hải Bánh thích bài viết này
  4. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

:like: đẹp đấy bác
  5. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Bạn thay đổi nhanh vậy ^^
    Đẹp bạn ạ :)
    Có lẽ nên chỉnh màu áo mẫu nam chất hơn 1 chút cho hợp ^^
    Hoặc kéo cái tone cam cả ảnh với optical thấp và mode blend lighten xem sao :D
  6. haduatc

haduatc Mới đăng kí

đẹp đấy bác ah
  7. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

Đẹp rồi :D
  8. longchip

longchip Thành viên cấp 1

mình cũng đồng ý kiến vs bác ở #1 , làm mịn quá thành ra cái da nó k thật, cảm giác bị bột bột, bẹt hình đi, mất đi cái độ nổi khối. Mục đích chụp ảnh nhiều khi cũng chi là để làm sao cho thực nhất, có shop da thì cũng chỉ là cho mịn đều vừa phải, trắng da, tẩy mụn. Ngoài cái vđề da ra thì bác làm đẹp lắm r :))
    nvhungc3, Filbert HuynhBu Bươm Bướm thích bài viết này.
  9. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Làm quá đẹp, mình k thích mỗi text "moment of love" nhìn hơi thô thui!
    Like ^^
  10. Filbert Huynh

Filbert Huynh Thành viên cấp 1

ảnh này của bác chụp ah hay của ngta chụp r bác blend vậy ? =.=!
  11. vn.nb

vn.nb Mới đăng kí

Ảnh của bác đẹp lắm ạ,
    Nhưng nếu là khách hàng khó tính thì em cũng cố bới mấy viên gạch tặng bác thế này,
    -Bác quên cái áo của chú rể hay sao ấy, vẫn còn sạn, nhăn, noise màu, không tương xứng với khuôn mặt.
    -Khuôn mặt làm mịn hơi quá, chỉ hơi hơi thôi ạ, nhất là trông da chú rể còn đẹp ngang ngửa hoặc bằng da cô dâu nên nhìn lộ liễu quá, không thật.
    -Phần mai của chú rể phía trước tai hơi bị mờ (không biết phải do filter không)
    Em rất thích mấy gợn tóc của cô dâu bác vẫn giữ phía dưới cổ đấy ạ!
    Vậy thôi, chúc bác năm mới thành đạt.
    zachichi thích bài viết này
  12. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

mình chỉ thấy cái mặt chú rể hơi bết và da 2 ng hơi ám đỏ ...chứ các đồng chí mà là thợ shop ảnh cưới chắc cũng làm mịn thế thôi :D...1 : chủ cửa hàng thích thể để đảm bảo cho khách ...2 có 1 sô khách thích thế :D...ảnh cưới mà
  13. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

mình có một vài lời góp ý thế này !
    1. nếu bác làm ảnh kiếm tiền thì ok , ảnh này ko bàn cãi, e đồng ý với cách làm mịn này của bác, nghề kiếm cơm làm thế để khách vừa lòng là phải , em công nhận.
    2. nếu là ảnh làm mang tính chất "bới lông tìm vết" thì e công nhận làm mịn da hơi quá tay 1 chút.....và 1 số lỗi các bác nói ở trên...

E chỉ góp ý thế thôi , các bác gạch đá thế nào thì tùy . cá nhân em tóm tắt lại :
    để kiếm cơm thì mình phải chiều "con mắt" của khách hàng, cho dù nó có hơi trái ý với " nghệ thuật"
    còn em nghĩ bác làm được thế này thì cũng đủ nhìn ra bức ảnh của bác thế nào , thừa thiếu cái gì.
    vài lời chân tình gửi bác ! Thân
    Lỳ... thích bài viết này
  14. crisbinh

crisbinh Thành viên cấp 1

đẹp quá.
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

;)) bác kéo xém luôn phần tóc gần tai của mẫu rầu nhìn nó ảo ảo mờ mờ theo làn da luôn rầu
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Theo mình thì đẹp rồi .
  17. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

ko sai ;))..nếu ảnh làm để mình thảm khảo thì hơi quá tay ;)..bác nói đúng lắm
  18. Mr.Dongpk

Mr.Dongpk Thành viên cấp 2

có thêm chút noise đẹp hơn á

Ủng hộ diễn đàn