Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thêm nét nghệ thuật cho bức ảnh của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi Lucien, 5/8/12.

Lượt xem: 23,363

1. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Bạn cho mọi người xem ảnh gốc và nói xem bạn làm đến bước nào rồi.
  2. vjnk.blue21

vjnk.blue21 Thành viên cấp 1

tut hay quá, để khi nào có time phải thử mới đc:) đã thank :D
  3. Chu Thanh Tùng

Chu Thanh Tùng Mới đăng kí

CS6 có cái Iris blur, Field Blur với tilt blur ngon hơn Gaussian :), dùng Gaussian nhìn nó k giống kiểu mờ của len máy ảnh:)), nếu dùng Gaussian thì phải thêm 1 cái mask đổ Linear Gradient mới giống :))
    e nghĩ là nếu đã cố tăng độ tương phản sáng tối hay nhấn sáng thì không nên add thêm texture nữa, vì nó làm mờ đi sự tương phản. Nếu add texture e nghĩ nên thêm cái mask nữa :)
    và đây là cái e nghịch thử :)) e dùng HDR toning và Tilt Blur trong CS6, k áp texture. file ảnh e down trực tiếp từ bài tut nên chất lượng kém :)
  4. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

CS6 thì anh chưa thử qua ( thực ra là vì không thích cái giao diện lắm :P ). Nhưng nếu đổ gradient vào layer mask thì em định xử lý thế nào với phần focus?
    Add texture là vấn đề concept thôi, để tạo cảm giác cũ kỹ một chút. Với lại cái background nếu không có text trông rất nhàm chán. Thêm layer mask vào để tinh chỉnh nó nữa thì cũng được, tùy ý thích từng người vì thực ra để soft light blending mode thì mức độ ảnh hưởng của text lên các thành phần khác nhau đã khá đồng đều rồi.
    Cái ảnh em làm bị mất hết cả chi tiết của phần chính mất rồi còn đâu. Những phần tối nhất cũng như sáng nhất chỉ nên được nhấn nhá ít thôi, em cho nhiều mảng tối đặc quá. Cảm giác chung khi nhìn vào ảnh này là một màu đen bao trùm che phủ mọi thứ.
    Ngay đầu tut có link của source file, trong đó có tất cả những file cần thiết để làm tut, em không để ý thôi.
    Chu Thanh Tùng thích bài viết này
  5. Thùy Dung

Thùy Dung Thành viên cấp 1

Cảm ơn về bài viết. Hjhj
  6. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Thế thì mời bạn bấm thank phía dưới post đầu tiên của thread này :)) =))
  7. LongBeo

LongBeo Mới đăng kí

uầy, công phu thật đấy . Tks bác vì đã share nhé :)
  8. vietanh

vietanh Banned

cái này đẹp nhưng mà dài phết. Hix
  9. lackytran

lackytran Thành viên cấp 1

like mạnh!
  10. DinhTuan_Photography

DinhTuan_Photography Thành viên cấp 1

Đọc đi đọc lại mà làm vẫn thấy lâu
  11. Fát

Fát Thành viên cấp 1

bài này hay quá, trước tới giờ mình không nghĩ Curve adjustment lại nhiều ứng dụng đến thế, cảm ơn chủ topic nhé, dịch rất hay :) :)
    mà sao thấy ghi 3h mình làm chưa tới 30' :P
  12. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Like TUT hay
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ :-bd
  13. ShuiGvn

ShuiGvn Thành viên cấp 1

ngon @@
  14. kakekake

kakekake Thành viên cấp 1

hay quá pác ơi :)
  15. hopthucuaduc