Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Theo bạn bây giờ nên kinh doanh gì là phù hợp ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Hoài Nam, 10/10/12.

Lượt xem: 105,848

1. Hoài Nam Thành viên cấp 2

Mình đang có một số vốn bé < 20 triệu > Và cũng đang muốn kinh doanh mà chưa biết kinh doanh gì ? Ai có ý tưởng gì không ?

...
  2. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

Năm nay kinh thế khó khăn, nói thật là buôn bán cái gì cũng khó. Mọi người đều cố gắng tiết kiệm được tí nào hay tý đấy và tiết kiệm tất cả mọi thứ có thể.

Nếu là mình thì mình sẽ lựa chọn loại sản phẩm hoặc dịch vụ gì đó giúp người tiêu dùng giảm bớt được chi phí hoặc thời gian làm gì đó (nghe chung chung quá nhỉ). Tại bây giờ nghĩ ko ra luôn, he he, nhưng bạn có thể quan sát. Mình hay đi lang thang, quan sát cuộc sống, bỗng dưng lại nảy ra ý tưởng hay....

Chúc bạn sớm tìm được ý tưởng mới để thực hiện nó!!!

Ước gì cóa 20tr như bạn bây giờ, he he
    uchiha itachi, cudyandemTONE.Rs thích bài viết này.
  3. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

ta cũng 20tr đang mở quán cafe bóng đá cho ae sv đây hihi
    xương rồng bí ẩn thích bài viết này
  4. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình góp ý bạn bằng 1 số câu hỏi để bạn tự trả lời bản thân nhé!
    1. Bạn có khả năng làm việc gì tốt? hiểu biết về lĩnh vực nào nhiều nhất?
    2. Thời gian của bạn dành ra để kinh doanh là bao nhiêu trong 1 ngày, vào thời điểm nào?
    3. Bạn thực sự đam mê về kinh doanh k? Hiểu nôm na về nó như thế nào?
    4. Bạn biết gì về thị trường hiện nay? Về tâm lý người tiêu dùng 1 mặt hàng có ý định kinh doanh?
    5. Bạn chấp nhận rủi ro ở mức nào? Nếu bạn chấp nhận mức rủi ro cao thì bạn có quyền hi vọng hiệu quả cao và ngược lại.

Hãy tự trả lời và tự đưa ra quyết định chứ không ai có thể khuyên bạn khi bạn mới là ng hiểu mình. Hãy nhớ, cơ hội không phải lúc nào cũng sẵn có nhưng không dành cho những người không sẵn sàng.
    VD nếu là mình với 20 triệu. Mình cần nâng cấp máy tính, cần mua máy ảnh cho những việc và đam mê hiện nay thì mình sẽ dùng cho những việc này, nhưng nó là chi dùng, là đầu tư chứ chưa thực sự là kinh doanh!
    Nếu mình được "đầu tư" chỉ để kinh doanh, mình sẽ dùng nó trong thị trường vàng ảo và chứng khoán thanh khoản cao, tuy mức rủi ro rất cao nhưng làm kinh doanh ai không phải chấp nhận rủi ro?
    Còn trong trường hợp bạn chấp nhận rủi ro thấp, hãy tìm đến 1 mặt hàng và kinh doanh kiểu " mua tận gốc, bán tận ngọn", và nhớ đánh vào tâm lý ngừơi tiêu dùng: "dùng làm gì? tại sao lại phải mua nó? có dễ dàng khi mua k? hàng có đảm bảo k?" Về cái thể loại kinh doanh này thì rất nhiều bạn trẻ có vốn cơ bản đều đang làm, tuy nhiên k phải ai cũng thành công :)
    Hi vọng bài viết có ích cho bạn!
    uchiha itachi, Chen SirO, Đoàn_Whinny5 người khác thích bài viết này.
  5. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

buôn hàng quốc cấm ( siêu lợi nhuận ) nếu bạn thuộc tp " thanh niên không sợ ngã " :))
  6. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

bán thẻ điện thoại đi bạn :D
    không lo tồn, ế, lỗi mốt, hỏng
    chỉ sợ bạn không tìm đc chỗ nhập thẻ :D
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bây giờ, trong 20tr của bạn, bạn hãy bỏ ra 12tr để mua trứng vịt lộn sống. Vs giá trứng hiện nay thì 12tr của bạn có thể mua đc 3000 quả trứng vịt lộn... Bạn hãy ấp và nuôi chúng... 8tr còn lại của bạn thì để dành mua thức ăn. Sau khi khấu hao đi mọi thứ như đột nhiên bạn thèm trứng lộn hoặc trứng ko nở ra vịt hoặc nở ra vịt mà chít. Thì sau khi vịt trưởng thành, bạn có tầm 2000 con. Với giá vịt trung bình 70.000 VNĐ 1 con thì bạn sẽ có trong tay 140.000.000 VNĐ. Vs số tiền đó, bạn có thể mua trứng vịt lộn hoặc ăn tiêu thỏa thích! :D
    Chúc bạn thành công trong cuộc sống!!!
    Khô Khan Khó Hiểu, cxzany, ThanhThinh12 người khác thích bài viết này.
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vãi thật :))
    Stiletto thích bài viết này
  9. cudyandem

Thảo nào bụng tay này tròn y như quả trứng =)) Cái này gọi là phương pháp 140 triệu trong tầm tay đê Thắng phệ
    always thích bài viết này
  10. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Toàn ăn uống hè nào nghe biệt danh là Thắng Bụng bự :))
    Cúm Vịt cái là là dùng lông làm chổi lông vịt bán thu vốn nhỉ =))
    Nguyễn Tất Thắngpitlamgi thích bài viết này.
  11. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

chưa tính mặt bằng kinh doanh, xây dựng chuồng trại kìa.....
    rồi chi phí ấp trứng...
    thuốc phòng chữa bệnh....
    .................xui xui dịch bệnh nữa là ... xong luôn !
    mà nuôi gia cầm cũng đâu phải dễ, nhất là người chưa có kinh nghiệm !:>
  12. cudyandem

Khổ gớm, tay ấy chém chơi mà phân tích chi cho mệt =))
  13. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Nếu là bác thì sau khoảng độ mấy thập kỉ sẽ chuyển từ kinh doanh vịt sang gà vậy =))
  14. cudyandem

Đợt sau ae mình tổ chức buổi off thi ăn trứng vịt lộn =))
    Mezzazzy, kidivietdesigner, tiendungcntt9x2 người khác thích bài viết này.
  15. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chơi con lô đi \m/
    Liebestraum, Mezzazzy, chipxinh23101 người khác thích bài viết này.
  16. tieuquayhp

tieuquayhp Thành viên cấp 2

Buôn thêm vịt giời di bác, lãi hơn =))
    trúng thì được bao nhiêu bác, em chưa chơi bao giờ ;))
  17. Trọng Tài

Trọng Tài Mới đăng kí

Bạn phải cho ae biết là bạn đang ở đâu? địa phương bạn đang sống thiếu gì và cần gì, Bạn có địa điểm chưa? và bạn có khả năng gì. bạn có phải là người giám mạo hiểm ko? bạn phải nói rõ mới nói dc thì với nói mình kinh doanh gì với số vốn chỉ ~20t đó.
  18. tiendungcntt9x

tiendungcntt9x Thành viên cấp 1

Vãi cả anh thắng =))
  19. tiendungcntt9x

tiendungcntt9x Thành viên cấp 1

Chém gió vui thôi mà =))
  20. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

TỈa con đề 5 càng đê bác =))

Ủng hộ diễn đàn