Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Theo phong trào post ảnh chụp bằng điện thoại :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi ViperX, 12/1/13.

Lượt xem: 3,088

1. ViperX Thành viên cấp 1

Thấy nhiều topic quá mình cg góp vui vài cái ảnh nhận gạch đá của mọi người :D. Ảnh mình chụp bằng Xperia S ở nhà và 1 lần lên Sapa. Ảnh gốc chưa qua chỉnh sửa nhé XD

...
    Nkntn, Dung Jinngư ngư thích bài viết này.
  2. q.d

q.d Thành viên cấp 1

con S mà màu sắc hơi kém tươi nhỉ , sao bác ko chỉnh EV lên chút khi chụp ,màu sẽ sống hơn :)
    Xperia_Gaga thích bài viết này
  3. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

nên chỉnh chút contrast bạn ạ
    vì ảnh chụp bằng điện thoại thì hay bị lớp sương mờ lắm :v
  4. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Con có vẻ chụp vẫn kém hơn C901 nhỉ :D
  5. Nkntn

Nkntn Thành viên cấp 1

mấy tấm chụp toàn cảnh nhìn hùng vĩ quá bác
  6. Xperia_Gaga

Buồn cười vì mấy bác khe đểu C901 quá :))
  7. Nkntn

Nkntn Thành viên cấp 1

e cũng thấy lạ, c901 chụp thì đẹp thật nhưng nếu đem so với DSLR thì không cùng xuất phát điểm rồi, sao các bác lại hay đá đểu c901 quá
  8. Xperia_Gaga

cũng 1 phần (mình chả có ý gì đâu) là Gato vì cầm DSRL mà chụp không bằng người ta ấy mà :))
    nhưng nói thẳng ra là mấy tấm cực đẹp từ C901 thì xác xuất cực kì nhỏ so với DSRL hay các loại máy chuyên dụng và chỉ dễ lòe người bằng mấy tấm macro thôi :))
    chứ chụp chân dung với phong cảnh sao lại được ( tính trên phương diện là cùng 1 ng chụp và 2 máy)
    Nkntn thích bài viết này
  9. Nkntn

Nkntn Thành viên cấp 1

uk bác, DSLR có từng loại lend riêng để chụp, không biết c901 mà chế lend thì sẽ ntn

Ủng hộ diễn đàn