Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiên Trang - vẻ đẹp hút hồn của nữ sinh Việt khuấy đảo cộng đồng teen

Chủ đề thuộc danh mục 'Hot models' được đăng bởi Quốc Hùng, 18/7/13.

Lượt xem: 29,590

1. Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Hồ Hoài Thiên Trang được nhiều bạn biết đến rất nhiều nhờ vào khuôn mặt xinh đẹp hút hồn, gu ăn mặc rất style và cả thành tích học tập tốt.

Thời gian gần đây, giới trẻ Đà Lạt truyền tay nhau những bức ảnh của một cô bạn cực xinh xắn, với gương mặt dễ thương, và gu ăn mặc khá chất. Những hình ảnh của cô bạn nhanh chóng lan rộng, không chỉ riêng trong cộng đồng teen Đà Lạt, mà còn được teen nhiều nơi biết đến.
    [​IMG]Hồ Hoài Thiên Trang (sinh năm 1995 tại Đà Lạt), hay còn được gọi là Bosin Na, hiện đang học tại J. Percy Page Public High School, Canada. Thiên Trang là học sinh giỏi suốt 11 năm học. Cô bạn này có thói quen "chụp ảnh dạo", dù đi đến đâu cũng thích được "chộp" lại những bức ảnh mang phong cách thời trang của riêng mình để chia sẻ trên Facebook. Hình ảnh của Thiên Trang đã được một số website dành cho teen ở Đà Lạt sử dụng, và còn mời cô nàng tham gia làm mẫu cho các bộ ảnh mới. Hiện mặc dù Thiên Trang đã chuyển sang sinh sống ở Canada được hơn 1 năm, nhưng cô nàng vẫn luôn được rất nhiều giới trẻ tại đây quan tâm.
    Thiên Trang luôn được các bạn trẻ ở Đà Lạt yêu thích vì có gương mặt xinh xắn...
    ...và cả gu thời trang bụi bặm, cực chất.
    Được biết Thiên Trang sinh ra và lớn lên ở thành phố Đà Lạt, có bố là Giáo sư. Năm Thiên Trang lên cấp 2 thì bố nhận được lời mời sang Bồ Đào Nha giảng dạy trong vòng 3 năm. Do không muốn xa con gái, Thiên Trang đã được bố mang đi cùng và học tập tại Bồ Đào Nha đến khi tốt nghiệp cấp 2 thì quay về nước. Thế là Thiên Trang liền đăng ký thi vào trường THPT Chuyên Thăng Long tại thành phố Đà Lạt, nhưng vừa học xong lớp 10 thì phải bỏ dở để chuyển đến Canada sinh sống. Vì lúc này bố của Trang lại được một trường nơi đây mời về giảng dạy.
    Từ bé đã phải thay đổi nhiều nơi sống như thế, đã khiến Thiên Trang mất đi nhiều bạn bè thân thiết. Cô nàng tâm sự rằng: "Thời buổi này có Facebook, Internet là ở đâu cũng gặp được nhau. Nhưng mà nói gì thì nói, bạn bè gặp mặt mỗi ngày rồi cũng có khi trở nên xa lạ. Chứ huống hồ lâu lâu Trang với đám bạn mới nhắn cho vài cái "mess", hay mấy năm mới gặp mặt nhau 1 vài lần thì nhằm nhò gì".

Vì công việc nên Trang và bố thường xuyên chuyển nơi sống.

Thiên Trang trở nên có ít bạn thân. Để bù lại, cô nàng luôn hòa đồng với những người bạn trong lớp mới.

Ngoài ra, cô bạn này còn được giới trẻ biết đến với hình tượng một cô nữ sinh đa tài, học tốt. Với thành tích 11 năm liền đều được đánh giá là học lực giỏi, biết chơi nhiều loại nhạc cụ: Piano, Guitar điện lẫn thùng, Violin, trống; khiêu vũ, và tài vẽ nhân vật truyệt tranh cực lung linh,... cũng đã đủ khiến Thiên Trang trở thành cô nữ sinh được giới trẻ ở Đà Lạt ngưỡng mộ.

Trang có thể chơi được rất nhiều loại nhạc cụ để thư giãn mỗi lúc rảnh rỗi.
    Nói về những ưu thế trên của mình, Thiên Trang ngại ngùng chia sẻ: "Không biết thế nào, chứ nói đến âm nhạc là Trang cũng rất hào hứng và thích thú. Trang thường lấy nhạc cụ ra nghịch vào những lúc cảm thấy bị stress trong vấn đề học hành. Có âm nhạc tâm trạng của Trang tốt hơn hẳn.
    Về vẽ tranh thì Trang thường vẽ mỗi lúc rảnh rỗi để giết thời gian. Trang có hẳn một quyển journey tập hợp rất nhiều hình ảnh đã vẽ từ trước đến nay. Nhưng không may là cô giáo ở trường của Trang đã mượn nó để tham khảo, không kịp chụp lại để gửi cho các bạn xem. Vẽ tốc ký gần đây Trang mới bắt đầu có hứng thú với nó thôi. Trang thích ngồi trên xe nhìn ra cửa, hễ thấy cảnh gì đẹp đẹp, xinh xinh là mình lôi ngay quyển sổ ra vẽ lại. Trang thấy nó giúp mình lưu giữ lại nhiều cảnh đẹp và còn luyện trí nhớ rất hiệu quả.
    Sang năm Thiên Trang dự định sẽ chọn vào học ngành Kinh tế Đối ngoại và Thiết kế Landscape (dạng thiết kế ngoại cảnh, sân vườn).
    Vài tác phẩm truyện tranh do chính tay Thiên Trang vẽ.
    Trang thấy mình rất đơn giản, bình dị như các bạn gái khác. Trang cũng chưa từng nghĩ mình sẽ được mọi người biết đến nhiều hơn với hình tượng hot girl hay hot teen gì cả. Trang chỉ đang thực hiện những điều mình yêu thích, may mắn là Trang có được nhiều người bạn cùng sở thích với mình mà thôi. Họ chỉ là đang chia sẻ, đóng góp để mình ngày một tốt hơn".
    Hiện Thiên Trang đang ở Việt Nam để thăm nhà, cô nàng cũng vừa được một người bạn thực hiện cho một bộ ảnh khá lung linh ở Đà Lạt.
    Ảnh: Sữa Heo - Facebook.
    Một số hình ảnh trước đây của Thiên Trang:

P/s: Thích mấy bộ nhạc cụ quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Via: Kenh14.vn

...
    Hải Thần, seiryu7429, BKV15 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Giống Hàn nhỉ :-?
  3. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

Xinh nhỉ :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

cái mương 14 rảnh vl. suốt ngày đi săn. -_-
    Sixxxer Trầnvnboy0 thích bài viết này.
  5. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Săn cho mình xem còn bàn tán chứ
  6. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Ảnh đẹp , Mod xinh :D
  7. Khánh Huỳnh

Khánh Huỳnh Thành viên cấp 1

Font ở Pic 2 là font gì mọi người ?
  8. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

thích r nha :">
  9. zozo_nonstop

zozo_nonstop Thành viên cấp 1

công nhận bọn ở mương 14 chụp ảnh với blend đẹp.
  10. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

Hình như là chỉ dùng pencil vẽ thôi
  11. vnboy0

vnboy0 Mới đăng kí

BẢN CHẤT CỦA BÀI VIẾT NÀY LÀ BỌN MUONG14 ĐÃ HẾT NỘI DUNG ĐỂ VIẾT BÀI NÊN LỰA CHỌN CÁC GƯƠNG MẶT MỚI ĐỂ ĐỘC GIẢ ĐỠ NHÀM CHÁN, MÀ MỚI LẠ NÊN DỄ RƠI VÀO GIỚI HẠN TẦM THƯỜNG.
    TỚ NGẮM GÁI CẢ NGÀY CÓ THẤY BÉ NÀY XINH CÁI NỒI GÌ ĐÂU?! CÒN THÊM VÀO MẤY CHỮ "KHUẤY ĐẢO CỘNG ĐỒNG TEEN" VL QUÁ.
    Crz, KhangHuaThành Lộc thích bài viết này.
  12. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Bạn gì bảo "công nhận bọn ở mương 14 chụp ảnh với blend đẹp." mình thấy hơi buồn cười. He he
  13. Phanthaison112

Phanthaison112 Mới đăng kí

Dạ có bác nào chỉ em cách blend màu giống cái tấm school bus ko ạ ??? Màu đẹp quá
  14. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Qua chỉnh sửa có khác ;) " Em đã trở thành thiên thần" :-B:-B:-B:-B:-B:-B:-B
  15. Na Tuvid

Na Tuvid Thành viên cấp 1

Mình thấy bạn này rất xinh mà sao mấy bạn gạch đá nhiều ế :-ssMình là girl thấy còn GATO nữa nè :">
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Lại cuồng , lại phát sốt ... shit tui nè .
  17. cá sấu chúa

cá sấu chúa Thành viên cấp 1

Mình thấy giống gái Hàn thiệt đó <3 nhìn cá tình mà dễ thướng mà
  18. cá sấu chúa

cá sấu chúa Thành viên cấp 1

Chẳng biết có quá không nhưng sự thật mương 14 khen ngợi 1 con bạn học rất bình thường vs mình và nói là thủ khoa khoa kiến trúc của mình, quả là bá đạo lần đầu tiên thấy @@
  19. pitlamgi

pitlamgi Banned

Xinh dữ dội :x.

Nhưng cũng chỉ để ngắm thôi. Ngắm xong mai là xong, chẳng cuồng làm gì, cuồng cũng chẳng được người ta yêu nên thôi ứ cuồng :-"
    phamtong thích bài viết này
  20. aries04

aries04 Thành viên cấp 1

Vừa xinh mà vừa tài năng nữa :3 Yêu r :3

Ủng hộ diễn đàn