Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiệp cưới cho người dân tộc

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Gia Phú, 19/9/15.

Lượt xem: 4,907

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Đây là thiệp mời đám cưới mình làm cho người khmer, các bạn thấy có ổn không ạ, xin tí gạch để mở mang thêm nào :D

>>Bên dưới làm mặt phong bì

Còn đây là cái ruột, ruột này gấp lại ạ :D

...
    Phạm Hữu Dư, K.TrangBùi Tài thích bài viết này.
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Không hiểu sao mình nhìn 1 lúc hoa cả mắt. Chắc thiết kế của bạn lắm hoa văn quá, với lại màu hồng với chi tiết màu trắng nên nó vậy.
    Gia Phú thích bài viết này
  3. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

cây nhà lá vườn ha bác ha, cơ mà ko cần phải thể hiện văn hóa khmer phải ko bác
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

LuanMinh uhm chỉ là ngẩu hứng của khách họ yêu cầu, nói chung là cái thiệp này làm theo ý họ :D
    Luda TínLuanMinh thích bài viết này.
  5. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

oh gút lại khách hàng là ông cố nội, khách gật là đc :">
    Luda TínGia Phú thích bài viết này.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Hihi.....freelancer thì phải chịu cảnh đó thôi bác, nhiều khi cũng ức chế :3
  7. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Khoai quá ông ơi. CHắc lần đầu làm thiệp à :v
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Gia Kiệt vậy sao mới không khoai, chỉ tớ ít xị coi :))
    P/s: cái này mình ko có một ý tưởng nào trong đây nha, chủ yếu vẽ theo yêu cầu chỉ dẫn của họ thoii :(
  9. hongkhanhitvnn

hongkhanhitvnn Thành viên cấp 1

á, đẹp nè :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/9/15
  10. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

đóng watermark sợ copy à? :-s
  11. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

cái tit ko hợp lý
  12. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

cho hỏi đặc điểm nào của cái thiệp này mang tính dân tộc vại :|
  13. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Nội dung thì bảo xin gạch để mở mang thêm, đến lúc nhận gạch thì đổ hết ý tưởng là của khách hàng. Bài này phải để ông khách hàng của bạn đăng lên mới phải.
    LynCua thích bài viết này
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

hongkhanhitvnn thank bác
    Soullegend bác chịu khó lách chữ kí xem, dù sao cũng là tác phẩm em ngồi nửa ngày làm ạ :3@phuongthustudio là chổ nào nhắc mình để mình khắc phúc với :D@SilverLance là mấy cái hoa văn nhọn nhọn đó bác, cái này mình không chắc vì hoa văn họ cung cấp và bảo thế :)
    @xatutara1235 thì bác cứ gạch đê, mình đang nhận mà, thì khách bảo nhưng mình là người vẽ, ném đá thì trúng mình chứ trúng ai :))))
  15. Gia Kiệt

Hôm qua bận chưa rep được. Cái này mà ngồi nữa ngày à. Cái này xấu hơn hàng chợ 1k / 1 cái :D
    Cái này e cũng vừa làm trong 20p vector free trên freepik. Gấp 3 in offset
    4o4QUsj.jpg chỉ l;àm với mục đích cho bạn hiểu về cái thiếp mời thôi nhé
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Gia Kiệt tưởng bác nói cái gì :)), em nói nữa ngày là ngồi vẽ hoa văn luôn đó bác ơi, chứ tải vector free thì em nói làm gì =))
  17. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

về vector, ko phải là xấu, xấu vì quá nhiều và bố cục xấu, cũng ko thấy họa tiết dân tộc gì rõ ràng
    về màu thì cũng ko đẹp
    về cố cục chữ này kia cũng xấu

tóm lại là vẽ có nhiều đi nữa nhưng ko hiệu quả nên xấu
    mình thấy bác nên học lại bố cục, mình theo dõi các topic của bác đều rất mù mờ bố cục
    Gia KiệtGia Phú thích bài viết này.
  18. TienLS

TienLS Mới đăng kí

Mình hỏi khí không phải chứ? Chủ thớt không phải là người dân tộc à?
  19. Gia Kiệt

Đừng bảo thủ nữa. Hoa văn toàn free cả đấy nhưng xây dựng và bố cục như thế nào mới quan trọng bạn à. Mình nói bạn lần đầu làm là mình có cơ sở đấy bạn à. Vì bên mình chuyên sản xuất phôi thiệp để bán. Và toàn bộ mẫu là mình làm. Bạn thích thì mai lên công ty mình share cho vài chục mẫu mà xem. Còn vector hoa văn này cũng mẫu nốt bạn cần mình cho xem file gốc vector này không. Mà nếu bạn đồ lại thì 1 buổi chiều e là quá lâu mình đồ thì 20p thôi. Cao thủ còn ít hơn
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

TienLS không! mình là người dân tộc kinh, dân tộc nhiều người :D
    Gia Kiệt 3 giây thôi với Image Trace :v, oh thank bạn đã có lòng, nếu được thì cho mình xin vào box ạ, vì mình là người Miền Tây chứ không phải dân Sài Thành :)

Ủng hộ diễn đàn