Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế áo phông dạng 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bùi Như Lạc, 7/5/15.

Lượt xem: 8,970

1. Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Chào cả nhà. Các Pro cho em hỏi là:
    1) Để thiết kế 1 chiếc áo phông dang 3D thế này thì sử dụng phần mềm gì để thiết kế Photoshop hay Ai có thiết kế được không ạ, nếu được ad có thể hướng dẫn qua cho em được không?
    2) Giả sử bây giờ em muốn đổi màu áo phông theo mã màu "#10b2ef" chẳng hạn thì đổi như thế nào ạ.
    Em cám ơn!

...
  2. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Thường mình thấy mấy áo này download nhiều trên mạng, bạn tìm rồi down về cho tiện hơn, nếu muốn tự tay làm thì chắc là phải tạo form áo trên illustrator rồi qua ps tạo bóng, có thể dùng brush hay tách shadow từ form áo giống mẫu bạn vẽ bên illustrator
    Nếu k nhầm là dùng Soil Color ( không biết viết đúng ko :)) ) rồi bạn chọn màu rồi chọn chế độ hòa trộn sao cho hợp lí, cái khoản này mình thường test tất cả chế độ cho vừa mắt, vì lí thuyết mấy cái hòa trộn nó ra như thế nào thì mình ko biết . keke
    Bùi Như Lạc thích bài viết này
  3. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Phải dùng cả 2 cái Adobe này thì hơi mệt :D:D:D có bác nào có phương pháp nào khác không ạ. hì hì
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

down mockup cho nhanh nhé. Làm thì dùng pts cũng dc nhưng bạn chưa vững kiến thức PTS thì làm lâu mà chưa chắc đã ra kết quả mong muốn. Mình nói sơ sơ cacha làm ntn. Với hình này nhe, nêua bạn có hình chất lượng cao rồi thì ném nó vào pts, dùng công cụ chọn vùng như pentool hay lasso tool để tách nền ra. lấy hai áo trắng. tạo một layer solid color ở trên layer áo mới tách ra. giữ Ctr click và layer áo trên bảng layer để load vùng chọn. Chọn layer solid color tạo mask cho nó là vùng chọn cái áo vừa load. Để chế độ hòa trộn cho layer solid color là multiply. done. Bạn có thể xử lý thêm ajustment cho layer áo để áo sáng hơn và rõ nét hơn nếu cần.
    Bùi Như Lạc thích bài viết này
  5. Bùi Như Lạc

Bùi Như Lạc Mới đăng kí

Ok cám ơn bạn lenm nhiều. Đã thành công:D:D:D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn