Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế băng rôn tuyển sinh hệ Cao Đẳng thì dùng Illustrator hay Corel? Nên thiết kế như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi generatedinboxcontact, 11/3/15.

Lượt xem: 3,387

1. generatedinboxcontact Thành viên cấp 1

Xini chào anh em!
    Mình thấy ở box Illustrator này có rất nhiều chủ đề hay!
    Mình được giao việc thiết kế tuyển sinh cho trường trong năm nay, tuyển sinh hệ Cao Đẳng.

1. Mình băn khoăn không biết là nên thiết kế bằng Illustrator hay là bằng Corel bây giờ?
    Mình thì lại biết về Corel hơn là Illustrator, nhưng Illustrator lại có sự liên kết với các bộ phần mềm khác của Adobe.

2. Khi thiết kế băng rôn tuyển sinh, thì bắt buộc phải thiết kế như thế nào? cần lưu ý điều gì? Làm thế nào để có được băng rôn tốt nhất?

3. Tài liệu hướng dẫn về thiết kế băng rôn nào cần đọc trước khi làm?

Xin chân thành cảm ơn anh em! :)

...
  2. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Corel hay ai là do ở bạn, và chỗ in nữa, nơi họ chỉ dùng 1 trong 2 phần mềm đó
    generatedinboxcontact thích bài viết này
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Kỹ năng design quan trọng hơn, còn phần mềm thì cái nào tiện cứ dùng.
    Phân vân như vầy ... tự học bằng cách mày mò à.
  4. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Bạn sử dụng AI cho nó tiện vì khi bạn thiết kế trong AI, bạn sử dụng Photoshop để xuất file từ AI sẽ nhẹ file hơn trong Corel.
    - Nếu bạn làm Corel nhuần nhuyễn thì làm Corel cũng được, cái nào cũng xuất ra file TIF để in hết cả.
    Chúc bạn thành công!
  5. ManhJune

ManhJune Thành viên cấp 1

Ý tưởng mới là quan trọng, còn phần mềm thì cái nào mạnh thì mình làm, suy nghĩ cái đấy mất công :D

Ủng hộ diễn đàn