Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế logo công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Thai Sy Nho, 13/7/14.

Lượt xem: 3,502

1. Thai Sy Nho Mới đăng kí

Tình hình là mình chuẩn bị mở công ty IN ẤN. Mình thiết kế logo sau các bạn cho mình chút ý kiến để mình bổ sung cho hoàn thiện nha. Cảm ơn mọi người.

...
  2. trchien1006

trchien1006 Thành viên cấp 1

Cái ở giữa nhé :)
  3. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

theo mình nên bỏ 2 cái đường xoẹt đi , để lại điểm nhấn dấu chấm của chữ I là ok
    Phương Ngô thích bài viết này
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

bỏ đi thì nhìn đểu lắm bạn Lợi ạ
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  5. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

cái ở giữa nhìn ổn định hơn,là nhà in thì màu sắc nhiều đẹp đẹp tí thì mới đc
  6. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

2 cái sọc là bạn tự ART và ý nghĩa nó là gì thế :v
  7. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi post hình lên vietdesign thì post chỗ nào vậy mọi người có ai chỉ giúp mình với:)
  8. tung quach 2305

tung quach 2305 Thành viên cấp 1

bấm chổ đăng ảnh phần cmt kìa bạn
  9. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Sai cơ bản, chưa bàn đến phần đồ họa vội ! Thiết kế theo kiểu logotype mà dùng mỗi chữ "Thai" theo kiểu nửa vời như vậy là không ổn. Hãy dùng cho đầy đủ "Truong Thai" còn không thì chuyển sang dạng logomark hoặc kết hợp cả hai. Không có thì thôi, nhưng có thì PHẢI đầy đủ mới được !
    hatay1712 thích bài viết này
  10. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

không phải là đăng ảnh ở mục cmt bạn ak mà đăng ảnh ở muc trên tường của vietdesign mà mọi người có thể xem ấy tung quạch 2305
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

bạn vào phần mục mà bạn quan tâm, ở mỗi phần mục đó đều có " tạo chủ đề mới" màu đỏ ở trên cùng ấy, bạn bấm vào đấy
  12. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

cái này làm bảng hiệu Alu bình thường, màu sắc chuẩn CMYK là ok, đang thi công đến phần design & printing ăn cám 8->
  13. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Thế này là đủ bác ạ, những cái kia nên làm cho đẹp thêm trên bảng hiệu chứ đừng đưa vào Logo.
  14. cuongpro

cuongpro Thành viên cấp 1

này đi
    Trọng Tiến thích bài viết này
  15. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Nếu bạn mở cty in ấn sp cho các cty dịch vụ khác thì logo nên tránh các mũi nhọn hoặc có mũi nhọn thì nên được tạo theo xoắn ốc, hình tròn, elip... miễn là chấm phá tránh mũi nhọn
  16. mousehell

mousehell Thành viên cấp 1

mình thấy 2 cái soẹt hơi to thì phải..
  17. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình nói thật, chả có cái nào dùng được, bỏ hết. Cái logo của bạn ko có gì nổi bật và khó nhớ.

Thị trường in ấn hiện nay rất nhiều công ty cạnh tranh, thì phải có gì đó nổi bật mới stand out được. Nếu là mình thì mình sẽ chọn logo 1 màu duy nhất. Sau đó thì xây dựng brand dựa vào màu này. Hãy nhìn thegioididong mà học hỏi.

Ủng hộ diễn đàn