Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế logo hình bàn chân

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi ZuoV, 4/1/13.

Lượt xem: 8,730

1. ZuoV Thành viên cấp 1

Tình hình là mình đang làm logo cho một CLB, tên là Bước chân Khoa học.

Với ý nghĩa là hành trình phát triển trên con đường nghiên cứu khoa học (đại loại vậy, chém gió thôi :P).
    Mình minh họa bằng việc kết hợp hình bàn chândấu hỏi, thể hiện những thắc mắc, tìm tòi trong nghiên cứu KH.

Mọi người góp ý giùm ý tưởng, triển khai ý tưởng và màu sắc nha!

Logo gốc
    Màu sắc cũng không biết nên phối sao, nên sử dụng 1 màu hay nhiều màu vậy mọi người?
    Mọi người góp ý cái nha.

[​IMG]Bản có text
    Bản này mình thêm text Bước chân Khoa học ở bên phải logo, chia làm 2 dòng nhưng không biết nên sử dụng font gì cho hợp! Đập đại cái font Segoe UI của Win8!
    Mọi người xem xài font gì cho hợp nha! Còn màu sắc nữa nha :)

Bản mod, phối màu khác nhau
    Cái này theo mình nghĩ làm huy hiệu chắc là hợp
    Tác phẩm đầu tay của mình, mong mọi người góp ý nhiệt tình (chê thì có kèm phương án sửa đổi càng tốt nha :-bd ).
    Mình cũng mới tập tành photoshop!

...
  2. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

lấy luôn cái logo vietdesign mà chiến :))
    mr.hachưởng thích bài viết này
  3. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

nhìn cái bàn chân cũng giống dấu chấm ? quá nhĩ !
  4. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

Ăn cắp ý tưởng logo của Vietdesign mà làm, mình nghĩ nó xẽ hay hơn :D
  5. Luffy Kenn

Luffy Kenn Mới đăng kí

chân này =.= chân quái dị chứ cóa fia chân ng đâu :-ss
  6. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Mình cố ý thiết kế theo hình dấu hỏi mà, bạn đọc kĩ phần giới thiệu của mình nha! ;;)

Mình không hiểu rõ ý của 2 bạn lắm! Ăn cắp ý tưởng, font hay là cách trình bày?
    Giải thích giùm mình rõ hơn đc không bạn? @-) (chỉ mình cách ăn cắp ấy :P)

Logo thì mình có quyền được cách điệu hay chế tác sao đó cũng đc mà bạn :P
    Đâu nhất thiết phải làm giống chân người hoàn toàn đâu bạn!
    Suntn1991 thích bài viết này
  7. httun9

httun9 Mới đăng kí

Logo cũng tạm nhưng Text ko hợp với phong cách logo, bạn phải tìm cái text nào ngả ngốn 1 chút :D
  8. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

tham khảo

nguyenhoang1208, chanh nganZuoV thích bài viết này.
  9. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Uh, mình cũng biết là text này không hợp, nên lên đây để mong các bạn chỉ giùm xem nên dùng font nào :)
    Còn cái text kia chỉ là minh họa cho vị trí text mình định đặt thôi bạn!
    Giúp mình nha! :)

Đúng là khác với trình gà của mình! :)
    Mình khoái mấy cái ngón chân với cách đi nét thanh nét đậm của logo này! Sẽ học tập :)

Nhưng theo mình thì logo này nhìn khó thấy hình dạng của bàn chân, khó liên tưởng đến bàn chân! Vì phần dấu chấm vị trí với kích cỡ của nó thấy sao sao ah!
    Còn phần trên thì đẹp!
    Mà cho mình hỏi là cái logo này bạn thiết kế hay là lấy ở đâu trên mạng vậy?

Ah mọi người góp ý cho mình về màu sắc nữa nha! :)
  10. Vịt Đực

Vịt Đực Thành viên cấp 1

Cái này nhìn rất là dấu chân chân rồi bạn, còn về logo của bạn, bạn nên nghiên cứu nhiều hơn nữa về bàn chân để có một sản phẩm chất lượng, bạn nên để ý kỹ hơn về phần chấm của ngón chân cho nó thật sự hợp lý để đem lại sự cân bằng thị giác
    Và cuối cùng, bạn nên nghiên cứu thêm về typo nhé, chúc thành công .
  11. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Mình cũng mới học photoshop gần đây thôi bạn, trình độ còn gà, cũng muốn nghiên cứu lắm, phần cân bằng thị giác bạn nói, phần typo... nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu!
    Có tài liệu nào dễ đọc đưa lên giùm mình được không bạn! :)

Giờ bạn góp ý thẳng vô cái logo của mình được không, về ý tưởng thì sao, cách triển khai ý tưởng thì sao, nên sửa như thế nào... Còn việc có nên phối màu sắc không, màu như thế nào giúp mình luôn nha bạn!
    Cảm ơn bạn nhiều nha!
  12. Vịt Đực

Vịt Đực Thành viên cấp 1

còn về logo của bạn, bạn nên nghiên cứu nhiều hơn nữa về bàn chân để có một sản phẩm chất lượng, bạn nên để ý kỹ hơn về phần chấm của ngón chân cho nó thật sự hợp lý để đem lại sự cân bằng thị giác
    Và cuối cùng, bạn nên nghiên cứu thêm về typo nhé, chúc thành công .

đấy, mình đã góp ý thẳng rồi đấy màh :D, tốt nhất là dẹp cái này, vẽ lại cái khác mà nghiên cứu kỹ hơn, còn về khoa học thì không cần màu sắc nhiều đâu
    ZuoV thích bài viết này
  13. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Uh, cảm ơn bạn! Mình cũng đang tìm thêm mấy ý tưởng triển khai nữa, nhưng thấy chẳng có cái nào đẹp cả, trình độ có hạn nữa! :)
    Cứ chờ xem có bác nào góp ý nữa thì tiếp thu luôn triển khai lại từ đầu! Mình đưa lên đây cũng để học hỏi từ mọi người mà!

Màu sắc thì chắc mình cứ làm màu đen vậy, sau này có gì sửa từ từ! :)
    Có gì góp ý sửa đổi, hay ý tưởng gì hay thì giúp mình với nha, cứ chém nhiệt tình vào! :)
  14. saokim

saokim Thành viên cấp 1

Mình nghĩ nên để mầu sắc khác cho tươi sáng hơn
  15. killua212

killua212 Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi, muốn làm 1 logo thì mình nên bắt đầu từ đâu? dùng phần mềm nào và làm ntn được ko? Mình muốn tự thiết kế logo nhưng mà mù mờ quá.
  16. Johz-Oceaz

Johz-Oceaz Mới đăng kí

thumbs.myopera.com/sz/colx/lance-chang/albums/206605/gnome-logo-large.png
    Ceiling-Ocean thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn