Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế menu cho quán cafe

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Lâm Thanh Hiền, 27/11/12.

Lượt xem: 8,140

1. Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Chào các anh chị trong diễn đàn, có người nhờ em design cái menu của quán cafe, em muốn hỏi là có anh chị nào biết giá thiết kế là bao nhiêu ạ, tư vấn giúp em với, em cảm ơn trước :x

...
  2. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

size như nào! họ có yêu cầu như nào thì mới tính giá đc chứ ;)
  3. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Tùy vào menu có bao nhiu hình, bao nhiêu món, số món = số hình giá sẽ khác, hình ít hơn món thì giá sẽ khác, còn ... ko có hình thì giá sẽ khác nữa
    Lâm Thanh Hiền thích bài viết này
  4. danny_hung2006

danny_hung2006 Mới đăng kí

bìa thì 300k đến 600k/ trang.
    ruột thì 100k đến 300k/trang.
    noi chung tùy yêu cầu từ bình thường đến xịn.
    nếu số trang nhiều thì có thể giảm giá thêm.
    có nhu cầu thì trao đổi với mình. y!m: danny_hung2006 - 0903 107 986
    Lâm Thanh Hiền thích bài viết này
  5. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

inbox mình thiết kế giá rẻ cho thím
  6. Lâm Thanh Hiền

Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Hì thank các bác nhưng em đang muốn làm nghề tay trái nên cũng tham khảo giá cả nhiều nơi để còn tính zí người ta, các bác tốt bụng tư vấn giá giúp em, sau này nếu cần em sẽ mời các bác ;)
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Nói với họ là em thiết kế đẹp thì anh chị đừng tiếc tiền, còn thấy ko đẹp thì khỏi tiền bạc gì :D
  8. Bao

Bao Thành viên cấp 2

bác nói chí phải... tiền nào thì của đấy... =))
    thaituan_boy_dt thích bài viết này
  9. thaituan_boy_dt

Chỉ có bạn là hiểu mình, xem ý khách có chịu chơi ko rồi mới tính giá được bạn ak`.
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nếu ở tp hcm thì cho mình cái hẹn đi tới quán uống và cảm nhận ùi ta nc lào
  11. thaituan_boy_dt

Design quy mô lớn tiền triệu trở lên thì rất cần cafe để bàn bạc, còn bình thường chỉ cần nghe khách hàng nói là mình biết được người ta muốn như thế nào rùi.
  12. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Nói chung tùy vào tay nghề chú mà cho ra 1 giá phù hợp thôi .giờ mình nói giá 1 triệu mà bạn làm khả năng thiết kế chỉ 100k-200k thì sao dc,và ngược lại ...
    1 logo có dc giá cao hay thấp phụ thuộc nhiều yếu tố :
    -sự chịu chi của khách hàng
    -năng lực của bạn
    -không hẵn hình ảnh càng nhiều thì tiền càng cao như bạn gì đó nói,có những cái logo hết sức đơn giản,2 3 chữ thôi,nhưng hốt bạc triệu đó bác ạ :D .giống ông thầy mình á,hồi ổng làm cái logo G7 cho cafe G7 hết 600tr đó,mà logo đó có gì rườm rà đâu,quan trọng là ý tưởng của ng thiết kế để đưa ra mức giá phù hợp .Tóm lại,giá nó phụ thuộc vào độ chịu chơi và NĂNG LỰC CỦA BẠN mà ra .1 chút góp ý cá nhân :)
    HSPthaituan_boy_dt thích bài viết này.
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

internet cũng tốt nhưng chỉ là cầu nối giữa NTK và khách hàng , mình nghĩ dù concept quan trọng or không quan trọng thì 1 buổi cafe trao đổi và mở rộng thêm mối quan hệ sẽ tốt hơn chứ hĩ :D
    thaituan_boy_dt thích bài viết này
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tuỳ vào kich thước to nhỏ mà theo giá bạn chủ pic ạ.
  15. ILovePhotoshop

Không hẳn em à .
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế theo a nghĩ thì như nào :).

1 ý nữa là tác phẩm có được bắt mắt không thì giá nó cũng thế :D
  17. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Ý tưởng chính là cái để dựa vào định giá.
    Ý tưởng bạn rẻ tiền thì chỉ nên 1.000 đ.
    Ý tưởng bạn phải đánh đổi để nghĩ ra thì đừng ngần ngại đặt giá 10 triệu đ.
    Quan trọng là bạn phải có ý tưởng và có khả năng định giá ý tưởng.
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  18. ILovePhotoshop

ý của a là dựa vào năng lực của bạn ấy thôi,chứ còn nói dựa vào HÌNH ẢNH,SIZE LỚN NHỎ...thì cũng chỉ là 1 phần nhỏ trong cái phần lớn thôi ,a cũng hiểu ý em mà :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  19. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Yes \m/ E đã hiểu :D
    ILovePhotoshopAsio Flammeus thích bài viết này.
  20. Lâm Thanh Hiền

Lâm Thanh Hiền Thành viên cấp 1

Hì cám ơn các bác đã tư vấn quá sức mong đợi của em, em trước giờ có thiết kế free cho 1 số người quen... cũng chỉ tập tành thui, giờ có người giới thiệu, chủ quán cũng đã thấy các thiết kế trước đây như các poster, card của e đã design...
    Sau khi nghe các bác thì e nghĩ trước tiên nên trao đổi vs khách để thấy đc thiện chí của họ cũng như trao đổi về ýcủa khách, giá cả thì sau khi có sản phẩm rùi sẽ định giá sau, vì nếu mình làm đẹp, người ta ưng ý ko lẽ lại tiếc tiền
    Em sẽ dành tâm huyết vào nó :D
    Các bác thấy sao ạ
    ILovePhotoshop thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn