Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế nội thất hay thiết kế đồ họa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi BooXynh, 28/7/13.

Lượt xem: 6,431

1. BooXynh Thành viên cấp 2

Giữa thiết kế nội thất của ĐH Hoa Sen và thiết kế đồ họa của ĐH FPT thì nên chọn ngành nào? Các bạn góp ý giùm mình với?

...
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Tùy sở thích bản thân thôi :))
    Với mình thì mình thích đồ họa bên FPT
    BooXynh thích bài viết này
  3. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Nói thật là năm nay mình thi lại ĐH. Khó khăn lắm bây giờ mới được theo đuổi ước mơ học thiết kế. Mình đang phân vân vì thích cả 2. Mong các anh chị, các bạn đi trước góp ý :)
  4. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Đồ họa cực lắm nghe, chỉ dành cho bạn có đam mê thực sự.
  5. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Mình biết ^^
  6. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mình nghĩ có lẽ bạn chạy theo fpt đi
    sau ra cái mảng công việc đồ họa bên fpt sẽ mở rộng hơn so với bên thiết kế nội thất
  7. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Nói thật với bạn, ngành thiết kế trong trường ĐH k tốt bằng các trường chuyên về ngành thiết kế đâu ;)
    đó là ý kiến riêng của mình thôi :P
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Tham khảo chút nha:
    . Đồ họa thông thường thì chuyên về mảng 2D. (Corel or AI, PTS, Indesign)
    . Đa truyền thông thì nâng cấp hơn đồ họa, nhưng chuyên về phần chuyển động (Như trên + Flash, Premier, After Effect)
    . Nội thất thì xoáy sâu vào mảng 3D (3Dmax, AutoCad)
    Ở nước ngoài thì DESIGNER phải trang bị đầy đủ hết 3 thứ trên, còn VN đào tạo thì nó phân ra như thế này :)
    PS: Ý kiến cá nhân, lựa chọn vẫn là phần của bạn :)
    Thành Lộc, Kanzz.Elf, BooXynh1 người khác thích bài viết này.
  9. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn nhiều. Mình muốn nghe thêm nhận xét về chất lượng 2 trường. Hy vọng các bạn góp ý thêm :)
  10. Dmonkey

Dmonkey Mới đăng kí

chanlekyuen học các trường chuyên về thiết kế như bạn nói thì trong đó đào tạo bạn giỏi về phần làm việc trên máy là chính.
    Còn nếu đc học trong trường ĐH ngoài học các phần mềm thiết kế bạn còn đc trang bị các kiến thức, lý thuyết về cơ sở văn hóa, mĩ thuật, tạo hình v.v... những cái đó ảnh hưởng rất nhiều tới thiết kế của bạn sau này bên cạnh đó bạn còn phải luyện vẽ tay rất nhiều chứ ko chỉ dựa vào máy
  11. BooXynh

BooXynh Thành viên cấp 2

Tự nhiên vui vui vì topic của mình lại được lôi lên :) mình đã chọn TK Nội Thất rồi ạ.
    Nhưng vẫn đang phân vân vì lúc đầu mình thích TK đồ họa cơ. nhưng FPT bắt ra HN học nên đành phải chuyển qua Hoa Sen. hic
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  12. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Chúc bạn thành công với sự lựa chọn đó :)

Ủng hộ diễn đàn