Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thỏ Nguyễn - Cô bé Răng khểnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Dudukaka, 6/3/13.

Lượt xem: 5,004

1. Dudukaka Thành viên cấp 1

Em được cái có cơ hội chụp ảnh cho rất nhiều nữ sinh Sư phạm, nhưng tự thấy còn quá non kém nên up lên đây để các bác thấy cách e chụp để từ đó sửa giúp e cho tiến bộ ạ
    (Nhất là góc chụp hay cách lấy nét, độ sâu trường ảnh phải như thế nào ạ)

...
    pitlamgiNgựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  2. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Tay để nhiều cái giống nhau quá.. Tấm đầu biểu cảm của mẫu vẫn chưa tự nhiên.. cái này bác có thể nói chuyện với mẫu rồi đợi khoảnh khắc rồi chộp..

Tấm 3: bác cắt chân sát quá.. nếu tránh được cái chân cây gần giữa ảnh thì sẽ tạo được chú ý tới mẫu nhiều hơn..

Tấm 4 phần khoảng cách trên đầu hơi thừa.. nếu không có text hoặc là chụp cho bìa báo thì mới nên để khoảnh cách như vậy để chèn text.. Chú ý cái khuỷu tay một chút vì mắt người xem sẽ đập vào nó chứ không phải những mảng khác..

Ảnh cuối blend màu background không hợp với đồ mẫu đang mặc.. cái flare thô quá.. để đó cũng không có ý nghĩa gì cho ảnh.

---

Nói chung là ok... à cái vòng ở cổ em thấy cái hoa to để lơ lửng vậy nhìn không bắt mắt :D
    minhthanhkggr, Vương Minh Trí, mynisd2 người khác thích bài viết này.
  3. Momono

Momono Thành viên cấp 2

tính nói, mà có cao nhân chém trước rồi:D
    Dudukaka thích bài viết này
  4. Dudukaka

Dudukaka Thành viên cấp 1

dạ e cám ơn bác nhiều, thế này chịu khó học, sửa, học thì e nghỉ e cũng sẽ tiến bộ nhanh đây hjhj :)
  5. Cu Lì

Cu Lì Thành viên cấp 2

bác chụp bằng gì thế ạ, thấy lên màu cũng đẹp lắm
  6. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Hì hì cùng nhau tiến bộ là khẩu hiệu của em :))

À ngoài ra khi chỉnh PTS bác chú ý phần màu sắc của trang phục của mẫu nhé.. vì nếu đã chụp cùng một bộ thì khi retouch nên mask quần áo ra rồi retouch cho cùng một tông.
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bộ này thì khá hơn bộ kia, mấy cái kia ko nói lại, có 1 cái mình nghĩ là ko nên lạm dụng xóa phông, nhìn ảnh ko có chiều sâu, xóa vừa phải thôi và tùy ảnh để xóa bao nhiêu cho hợp lý, đừng ham lúc nào cũng để max
  8. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Chuẩn nếu nền bừa bộn thì hẵng xoá mạnh tay.. còn nền không có gì để xoá thì nên để khẩu cao một chút :D Vì nhiều khi nhìn hơi hoa mắt :D
    Dudukakahth02x1 thích bài viết này.
  9. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Nhiều cao nhân phán thế, thôi mình đi ra.
    P/S: Bộ ảnh đẹp đó bạn, nhất là mod :D
  10. Dudukaka

chụp = 550d vs 85f1.8 ạ :D
  11. RyNguyen

RyNguyen Thành viên cấp 2

tấm 2 bác phải lao hẳn lên trên người mod mà bắn xuống, hay nằm ngăng vs mod mà bắn thử đi sẽ rất rất ngạc nhiên đấy ;)
  12. olala211

olala211 Thành viên cấp 1

thỏ này đặc sản đấy, đùa chút thôi...........
    Bức 1: da mặn cho mềm mại tí + tẩy mụn
    Bức 2: theo mình là ổn
    Bức 3: cái cây hướng sự tập trung người xem, cắt cạnh dưới quá sát
    Bức 4: mặt mẫu không nét
    Bức 5: phần nền đằng sau chán, đuổi được tên đằng sau thì tốt :))
  13. Dudukaka

Dạ e cám ơn bác, thế cái bức 5 e lỡ chụp rùi, mà lại gà xóa người thừa trong ảnh, hay bác làm giúp e hay hướng dẫn e cách làm đc ko ạ :)
  14. olala211

olala211 Thành viên cấp 1

bác lên hỏi mấy cao thủ xài clone(pts) trong diễn đàn ý, khoản này em mù tịt :D
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vote mod k nên cười quá :)
  16. Quangcumedia

Quangcumedia Mới đăng kí

Công viên 12 con giáp Đại học Sư Phạm HÀ Nội đây mà!

Ủng hộ diễn đàn