Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thợ photoshop cho Studio ảnh cưới cần biết những gì ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi KressFrizion, 1/1/13.

Lượt xem: 53,852

1. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

làm cái nghề thợ pts cho studio thì mức lương chỉ 5 6 triệu có khi đc 7 triệu và không bao giờ có cơ hội phát triển để làm cái gì đâu, nên đầu tư đi học thêm chụp hình chụp chân dung chụp ngoại cảnh thì thu nhập của bạn có thể 15 20t 1 tháng hoặc có khi hơn tùy vào trình độ và cách bạn tạo mối quan hệ
  2. inanf52017

inanf52017 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ quan trọng là bố cục và con mắt nghệ thuật của bạn. Cái này ko phải ai cũng có
  3. Mai Văn Sáng

Mai Văn Sáng Mới đăng kí

Em đang làm ngành khác không liên quan, nhưng đang định hướng về lâu dài sẽ chuyển qua làm studio nhỏ ở quê làm dịch vụ ảnh cưới nên Rất cần 1 cao nhân ở Hà Nội cho theo làm chân phụ chụp ảnh và chỉnh sửa ở Hà Nội vào ngày chủ nhật để học hỏi kinh nghiệm.
    Bác nào có lòng thì cho em giao lưu. SĐT em: 0948.321.388.
    Thanks!
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. 1993tantai

chụp ảnh cưới ko có dễ đâu, mà làm ngành không liên quan rồi đùng cái mua máy rồi chụp bác ạ, bác đi phụ chụp cả chục buổi có khi chả học đc gì, cho đến lúc chụp cũng chưa chắc bác ngộ ra hết đâu, nháy 1 cái là ăn tiền liền chứ ko có thời gian tạo kiểu tạo mẫu, đo khẩu, chỉnh shutter, cân white balance, chỉnh iso, này nọ đâu. Chưa kể bạn phải học nhiều về các chế độ flash, cách đánh flash và có thời gian thực hành, trải nghiệm nhiều trường hợp nữa. Nói như bạn chắc chưa bao giờ chụp ảnh cưới lần nào nên nghĩ chắc cầm cái máy lên bấm là đc quá =)) đừng nghĩ cái nghề bấm máy ăn tiền này đơn giản, đơn giản thì sản phẩm cũng giản đơn nốt xong rồi về nhà mở photoshop cứu sáng hậu cảnh từng tấm thì có mà khóc thét bác ạ.
  5. Mai Văn Sáng

Mai Văn Sáng Mới đăng kí

Mình đâu có nghĩ là nó đơn giản đâu. Mình cũng đã tìm hiểu về cái hướng này. Mình thấy nó rất nhiều thứ cần phải học. Tuy nhiên không phải khó mà mình bỏ cuộc. Không phải ngày 1 ngày 2 có thể làm được. Chia sẻ ý tưởng để cho những ai có tâm có thể giúp mình. Rất nhiều người làm theo hướng này, mình mới tham gia tìm hiểu và mình thấy đam mê và muốn gia nhập cộng đồng design. Còn ý tưởng như thế có làm được hay không còn tùy duyên, mình cứ quyết tâm thôi, có thể thành công, có thể thất bại thì cuối cùng mình cũng học thêm được nhiều thứ mà mình thấy yêu thích!
    Cảm ơn những góp ý mà bạn 1993tantai chia sẻ !
  6. 1993tantai

Không phải khó bt đâu bác, mà gọi là rất khó mới đúng, chưa kể tiền học, tiền mua dụng cụ, còn phải tốn tiền cho các mối quan hệ, ăn uống, các buổi nhậu nhẹt để có thêm những kiến thức mà đụng cái là dùng được liền chứ ko phải toàn câu chữ như trên mạng đâu, cái đó ng ta giấu hết trên mạng ko có đc.
    tranvan.muonMai Văn Sáng thích bài viết này.
  7. hieu107

hieu107 Thành viên cấp 1

Giờ chụp ảnh cưới studio, bạn ít nhất phải biết nắm bảng màu sắc để color grading, biết làm da.
    Nói chung, bạn nắm kha khá nhiều á. Chứ ôm photoshop cực lắm, vì không phải photographer nào cũng chụp đẹp.
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn