Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thông báo offline miền bắc tại HN - Tập 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Offline - Workshop - Hội thảo của diễn đàn' được đăng bởi cudyandem, 23/9/12.

?

Bạn có muốn tham dự buổi offline này không?

Bình chọn đã đóng 30/9/12.
  1. Có - Tất nhiên rồi!

66.7%
  2. Không - Chả có ý nghĩa gì cả...

0 vote(s)
    0.0%
  3. Có nhưng chưa chắc đến được vì lý do abc ...

33.3%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 25,466

1. cudyandem Thành viên cấp 4

Như topic thanhluan đã lập, mình tóm tắt các thành viên đăng kí và nội dung offline qua đây để tiện theo dõi!
    http://forum.vietdesigner.net/threads/bao-danh-mem-mien-bac-tien-viec-offline-chia-se.2891/

A. Chương trình offline
    Thời gian: 14h-22h Chủ nhật 07/10/2012
    Địa điểm: Công Viên Bách Thảo - Hoàng Hoa Thám / Ba Đình
    Lệ phí đóng góp trên tinh thần "lệ quyên": 100k/mem

(Tăng phụ tự thống nhất riêng với nhau nhé :D)
    Thành viên tham gia: Thành viên 4rum forum.vietdesigner.net và các fanpage I Love Photoshop

Để tiện liên lạc thì lúc chốt danh sách mình sẽ ghi thêm các số điện thoại của anh em đi "tiên phong" ở đây để anh em đến sau tiện liên lạc khi đến tham gia!
    Số của mình: 0902 236919

Số thanhluan: 01668188967
    Bamboo:
    Tử Sa: 0989739892
    ..........
    (Update tiếp) .................
    Buổi off tự do nên tiêu chí vui là chính, ăn uống là nội dung và làm quen là chủ yếu nhé :))

1. Nội dung:
    Theo ý kiến chung thì chúng ta sẽ tổ chức off "giản dị" và "đặc sắc" với tiêu chí là giao lưu làm quen và trao đổi kinh nghiệm trong các lĩnh vực liên quan. Vì thế mình kiến nghị 1 số chương trình như sau:

a, BambooTử Sa cùng nhóm painting sẽ vẽ tặng mỗi mem tham gia off 1 pic chibi kỉ niệm!

b, Một số Photographer (Nhóm này thanhluan quản lý) sẽ chụp ảnh kỉ niệm các member tham dự, ghi chú tên nick 4rum, tên thật để làm bộ ảnh thành viên diễn đàn ở HN!

c, Các designer chuyên nghiệp, kĩ thuật tốt trong nghề sẽ chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đến tham dự. Ngoài ra có thể sẽ có các bài hướng dẫn các tut hay, độc đáo, share các phần mềm, plugin hiếm. Vì thế ae nhớ mang theo USB nhé! (Cái này admin sẽ nhờ các member chủ chốt giúp chúng ta)

d, Anh em nào có thể đàn - hát thì mang theo nhạc cụ để cuộc vui thêm hấp dẫn và ghi dấu ấn bản thân luôn! (Chắc là Guita rồi) Ai có thông tin chưa đầy đủ edit bên dưới page luôn nhé!

e, Vì có thể chúng ta di chuyển nhiều nơi nên tốt nhất thống nhất là đi xe máy cho thuận tiện. Khi đi nên cầm thêm 1 mũ để có thể 1 số anh em còn đi ké! Cái này thống nhất lại ở chỗ đăng kí nha! Để tránh lộn xộn ở công viên, mọi người chủ động tự gửi xe và cất vé xe cẩn thận!

2. Ăn - chơi - chém (gió thôi)
    Phần 1 - 14h: Tập trung
    Để cuộc vui được thoải mái thời gian mình nghĩ anh em nên sắp xếp công việc, học tập trước để có thể tập trung tầm 2-3h chiều. Ở đây Bamboo, Tử Sa, thanhluan sẽ tổ chức các hoạt động như paint, takephoto. :x
    Phần 2 - 17h - Đi Ăn (Có thể cao su ra 18h tùy điều kiện trời sáng hay tối)
    Ăn để khơi nguồn cảm hứng và là lúc dễ gần nhau nhất nên không thể thiếu được! :) Mình sẽ đi tìm hiểu trước các địa điểm ăn uống ở đây rồi chụp ảnh lại về trình làng sau! :)

Phần 18h30: Trà chanh - trà đá
    Mình sẽ nghiên cứu lại địa điểm này vì nếu di tản qua Mỹ Đình nghe có vẻ hơi xa. Nên sẽ dự trù vài địa điểm đẹp để đấy đã!

Phần 4- Sau 22h: Ai về nhà nấy! ;))

B. Thành viên đăng kí tham gia

Trích lại các thông báo đăng kí bên box thanhluan lập:
    Tạm thời chốt danh sách đến hôm nay! Anh em nào đăng kí sau mình sẽ bổ sung sau!

...
    TONE.Rs, TylerKid, Dzuy Phạm Designer5 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Lịch trình cũng khá hay nhưng ... :-?
    cudyandem thích bài viết này
  3. dovuquocviet

dovuquocviet Thành viên cấp 2

...tiền hơi chát
    sanokunpitlamgi thích bài viết này.
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cũng hơi chát thật :( (sinh viên mà )

Nhưng đó là dự kiến thôi chứ còn xem tình hình nữa mà :)
  5. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

oi má ơi mình vote xong mới đọc nội dung
    hôm ý còn đi với NY chứ
  6. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

vác n.y đi luôn chứ lại
    Ác Mộng, TONE.Rspitlamgi thích bài viết này.
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình nghĩ nên chuyển sang CN sau vì hôm 30.9 là trung thu! Chắc gì mọi người đi được! :D
    Ác Mộng, dovuquocvietcudyandem thích bài viết này.
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

theo em thì sẽ hoãn lại cái lịch sau 30/9 có thể là chủ nhật đầu tiên của tháng 10 hoặc chủ nhật thứ 2, vì 30/9 vẫn còn dư âm của trung thu trăng rằm nên không nhiều người đi được đâu ạ...riêng bản thân e thì hôm đó cũng đi thung nai ngắm trăng rằm rồi, chắc tối mới về nên mà tổ chức vào hôm đó thì e cũng đành thất lỗi với cả nhà :)
    vụ photographer thì đồng ý thôi ạ, trổ tài thì không dám, nhưng chụp lưu lại kỉ nệm buổi gặp mặt đầu tiên của anh em thì không vấn đề :)
    còn vụ designer có số má thì cũng sẽ hiếm hoi lắm đấy ạ, lại còn làm nguyên bài thuyết trình nữa thì...dự là sẽ không được thế đâu ạ, theo em thì anh em cứ ngồi lại với nhau, ai có gì hay thì chia sẻ, ai không biết gì thì hỏi và mọi người giải đáp thôi.
    kế hoạch của bác khá chi tiết và oke, nhưng cho lần đầu tiên thì hơi bị dùm beng quá, đa phần mọi người ở đây là sinh viên, nếu những ai chưa đi làm thêm thì đúng là hơi chát thật. và nếu muốn tổ chức một buổi quy mô như thế này thì phải lập một ban tổ chức, phân rõ nhiệm vụ, mỗi người một mảng, chứ mình bác không xuể đâu ạ...
    địa điểm cho ban ngày thì cả 3 chỗ bác đưa ra đều dễ tìm, nhưng hồ gươm và thủ lệ sẽ hơi bị đông đúc và chật hẹp cho một ngày cuối tuần, hồ tây thì thỉnh thoảng e cũng làm một vòng, nhưng cũng không ngắm được chỗ nào ổn để tổ chức cả...theo em địa điểm tổ chức cho ban ngày sẽ là công viên bách thảo hoặc hòa bình, hoặc thống nhât, hoặc svd mĩ đình luôn...
    vụ ăn tối thì kiếm chỗ nào ăn nhẹ qua bữa thôi ạ, đã ngồi vào bàn nhậu lai rai thì còn lâu mới đứng dậy được ạ...rồi trà chanh mía đá thì mĩ đình là hợp lý nhất, vì khá rộng và thoáng, ngồi bãi cỏ tiện cho mọi người nổi hứng trổ tài và dở đồ nghề ra nữa, chứ cát linh hay nhà thờ thì chỉ ngồi chém ró không thôi ạ...
    tạm thời ý kiến cá nhân của em chỉ có thế bác xem thế nào rồi điều chỉnh cho phù hợp nhé :D
    TONE.Rs, Lê-X, dovuquocviet3 người khác thích bài viết này.
  9. cudyandem

Hay là thứ 7? Vì để cho đông đủ thì cuối tuần là hợp lý nhất. Mà kế hoạch cũng có lâu phết rồi. Với lại trung thu càng đẹp mà. Chả biết ae sao chứ mình F.A :)) Đỡ phải ở nhà 1 mình vs cái máy tính =))
    pitlamgiNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  10. cudyandem

Căn bản là anh em nhiều người còn trù trừ quá. Mình nghĩ những buổi offline như này tổ chức hàng tháng là rất nên có. Vừa được giao lưu vừa được trau dồi kĩ năng và học hỏi thêm. Ai đã đam mê lĩnh vực này thì mình thấy là cực kì hữu ích khi tham dự off! Ban ngày thì mình nghĩ là ở 1 công viên nào đó thuận tiện cho đa số anh em nhất, còn mỹ đình ban ngày nắng và cũng ít chỗ để ngồi đc. Còn khoản "lệ quyên" thì tùy ae thôi, mình nghĩ để cho thoải mái tí thì tối thiểu là 100k là ổn. Mình cũng SV thôi mà. Đấy là mình tính toán cơ bản cho buổi off đơn giản roài, chứ mình đi off các hội khác toàn 300-500k hết! ^^
    Ý thanhluan rất hợp lý, mình cũng thích 1 bữa tối nhẹ nhàng để ae nghỉ mệt thôi, vì buổi offline kéo dài. Còn các chương trình riêng lẻ thì do các thành viên tự đóng góp thôi, mình nêu ra để ai thấy có khả năng gì, làm đc đến đâu thì chuẩn bị trc vì cũng thỉnh thoảng mới tổ chức được. Off tập này thành công thì còn tổ chức dài dài nữa để tăng mối đoàn kết lên chứ.
    pitlamgiNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

T_T Ừ. Mềnh chỉ ý kiến vậy thui! Vì trung thu thì mình phải đi làm sự kiện cho bọn trẻ nữa! T_T.
  12. thanhluan

hự iem đây cũng FA nhưng còn bao người đâu có FA như mình... :)) tổ chức thế thì ai FA ai không lộ hết à ;))
    vụ tổ chức thì iem nghĩ mình phải vẽ lên một cái khung trước và trong phần dự tính thì sẽ có đan sen những khoảng time cho cá nhân nổi hứng trổ tài, ví dụ phần trò chơi thì phải có 1 người riêng tổ chức, một vài trò, sau đó thì ai có trò gì hay sẽ đứng ra tổ chức...hoặc phần chia sẻ em thấy cũng khá hay, nên tóm đầu bổ sỏ trước mấy bác lv cao tý(ép buộc luôn ấy ạ :)) ) mời các bác ý lên chia sẻ vài điều rồi ai có gì hay thì chia sẻ tiếp, mọi người không biết cái gì thì sẽ hỏi luôn...
    iem thì chả chuyên cái gì nên chắc nhận chân ngồi 1 chỗ bắn tỉa rìm hàng =))
    pitlamgicudyandem thích bài viết này.
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Các cậu cứ thống nhất với nhau nhé! Chừng nào có lịch ổn rồi mình sẽ thông báo thường xuyên trên I Love [Photoshop] để lôi kéo mọi người tham gia :)
    TONE.Rs, dovuquocviet, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  14. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Mình thấy tuần này 30-9 là trung thu chắc không đi được đâu :( mọi người đi chơi trung thu hết cả, đường cũng đông nữa í
    Chủ nhật tuần sau nữa là ok với mng r ;))
    Nhưng m lại đi du lịch vs clb rồi=)) cứ off là bận=)))
    dovuquocviet thích bài viết này
  15. thanhluan

:)) thế thì giữa tháng 10 là hợp lý rồi...tuần sau nữa thì lại đang có ý định đi mù ;))
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  16. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Nên để tuần sau đi. Tuần này trung thu rồi :( Và theo mình nên rút ngắn lịch trình thôi. Theo mình tầm 2h tập trung. Rồi chém gió với làm mấy cái trên chủ thớt nói. Rồi tầm 5h là đi nhậu. Thế là ok. Chứ còn lịch trình như thế này mà mới off lần đầu thì kể ra cũng dài.
    debuchy thích bài viết này
  17. cudyandem

Đồng chí này k đi thì ... B-) Chốt danh sách mới thấy 3 hay 4 mem nữ đk thôi đấy.
    Nghe có vẻ là sẽ phải dời sang 7/10 mất rồi. Mình cũng quên mất, 30/9 mình cũng có cái hẹn đi cả ngày từ tuần trước mà quên béng đi mất. Thôi tạm thời cứ chốt lịch là 7/10 nha.
    Ai có lịch gì, hẹn gì cố gắng dời tránh ngày đó ra nha! Chứ không đến ngày ông nào cũng trốn sạch thì găng đấy! :D
    Nguyễn Tất Thắngpitlamgi thích bài viết này.
  18. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Anh e rời lịch sang CN tuần sau đi . Tuần này trung thu . Nhiều bạn không đi được ..
  19. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

mình ở hải phòng không biết có đi đc không nữa.hic.nản.lại mất cơ hội làm quen anh em mất.
  20. cudyandem

Tranh thủ chịu khó du hí lên HN chơi 1 bữa cũng hay đó bạn!

Ủng hộ diễn đàn