Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thông báo] Về việc đột nhiên bị mất avatar của 1 số thành viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/9/12.

Lượt xem: 9,470

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Chắc là có nhiều bạn đang khá thắc mắc không hiểu vì sao tự nhiên mình bị mất avatar, và avatar lại quay về mặc định của diễn đàn! Thực ra là do mấy bữa nay diễn đàn liên tục gặp sự cố nên thường xuyên bị mất dữ liệu cho nên 1 số thành viên sẽ bị mất avatar!

Về cách khắc phục thì chỉ đơn giản là bạn hãy up lại avatar thôi, và nhớ là dùng hình ảnh dưới 24KB để up nhé (thực ra 24KB là quá đủ cho 1 avatar rồi)

Có 1 cách mà bạn sẽ không bao giờ bị mất avatar cho dù diễn đàn có bị mất dữ liệu nữa, đó chính là dùng Gravatar, mình nghĩ là cái này rất tiện lợi nên các bạn nên đăng ký dùng cái này đi nhé, xem hướng dẫn sử dụng Gravatar tại đây.

Mình vẫn đang cố gắng tăng cường củng cố forum để tránh bị mất dữ liệu càng ít càng tốt! Cho nên các bạn hãy yên tâm nhé :)

...
    boyplay thích bài viết này
  2. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Bác nên thường xuyên backup đê!!:D
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Điều đó là tất nhiên nhưng ko phải lúc nào cũng rãnh! Mà thực ra phần avatar này cũng ko wan trọng, có mất của member thì họ có thể tự up cái khác! Chỉ lo là lo phần dữ liệu bài viết thôi :)
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Hớ ho, ava mình còn, chưa sao :D. 4rum mình lại sắp bị phá hoại rùi nhỉ
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Mấy hôm trước cũng bị mất Avarta & khó thay đồi :O
    - Bây giờ chuyển sang xài GrAvartar rồi :D
  6. trantruonghung

trantruonghung Thành viên cấp 1

Mới update ban sáng giờ mất nữa goỳ :(
  7. Anonymous

Anonymous Thành viên cấp 2

Avarta Anonymous này hợp với mình phết :)):))
  8. Phạm Hữu Dư

Xài Gravatar đi! Bảo đảm khỏi lo mất :D
  9. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

có code tự động backup mà
  10. Phạm Hữu Dư

Ko đơn giản như bạn nghĩ đâu :) Mà code auto backup gì đó mà bạn nói là gì nhỉ? Link?
  11. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

http://forum.htvsite.com/threads/26...u-khoi-phuc-Database-dung-luong-lon-PHP-MySQL
    ...
    ad xem qua thử mình đọc qua thấy nó khá dể và cái này nó hổ trọ cho data có dung lượng lớn
    chủ yếu là code còn lại nó dùng chức năng Cron Jobs của host
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  12. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ho, minh cũng từng dùng cái nì, thấy nó làm ăn cũng nhanh. Nhưng thường làm bằng tay chứ ít khi để auto ^^!
  13. binhboo

binhboo Thành viên cấp 1

làm tay vẩn tốt hơn chứ bác, nhưng mình bận thì dùng nó hết bạn thì mình lại dùng tay
  14. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Vừa kiểm tra thấy mất Thông tin "Tìm tất cả các chủ đề ..."

Ủng hộ diễn đàn