Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thông báo về việc khắc phục tình trạng nhờ vả tràn lan trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 27/5/14.

?

Các bạn thấy giới hạn 5 ngày là nhiều hay ít? Nên tăng hay giảm?

1. 5 ngày hơi nhiều, nên giảm xuống chút.

9.8%
  2. 5 ngày còn ít lắm, tăng lên nữa đi.

51.8%
  3. Thôi 5 ngày là đẹp rồi, cứ giữ nguyên.

38.4%

Lượt xem: 20,066

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Xin chào các bạn, mấy ngày qua như các bạn cũng thấy thì diễn đàn liên tục xuất hiện các topic nhờ vả, mà trong đó có rất nhiều bạn chỉ vừa lập nick với những nội dung nhờ vả đôi lúc là rất vớ vẫn.

Dĩ nhiên vấn nạn này chẳng ai muốn, nhiều bạn không muốn, và riêng mình cũng không muốn, nhưng không phải muốn giải quyết nó là có thể giải quyết ngay một sớm một chiều được.

Tuy nhiên, để đáp ứng nguyện vọng của một số thành viên lâu năm, hôm nay mình quyết định đưa thêm tính năng giới hạn thành viên mới đăng ký khi muốn lập topic nhờ vả trên diễn đàn, đó chính là chỉ những thành viên có thời gian đăng ký trên 5 ngày mới được phép lập topic mới.

Với thay đổi giới hạn như thế này, sẽ hạn chế được một phần nào đó số lượng topic nhờ vả, tham gia diễn đàn chỉ với mục đích nhờ vả của thành viên mới. Và dĩ nhiên sau 5 ngày, nếu họ lập topic nhờ vả thì những topic đó cũng sẽ được xem xét có hợp lý không? hay nó quá linh tinh, nếu linh tinh cũng sẽ bị xử lý theo Nội quy của box Nhờ vả làm ảnh.

Và cũng thông qua thông báo này, mình cũng mong là các thành viên diễn đàn chúng ta hãy cùng nhau chia sẻ, đừng chỉ nhận mà không bao giờ cho. Mình thấy hiện tại diễn đàn có khá nhiều bạn chia sẻ tài nguyên, tutorial rất tích cực, mình nhiệt liệt tuyên dương những thành viên như thế, tuy nhiên đó chỉ là con số còn rất ít, còn rất nhiều bạn chỉ vào xem và không bao giờ chia sẻ gì cả, điều đó là không công bằng chút nào.

Tại sao mình lại khuyến khích chia sẻ? Chia sẻ là để diễn đàn ngày càng có những bài viết hay hơn, thay vì chỉ thấy những topic linh tinh như nhiều bạn phản ánh. Bản thân mình là admin có quá nhiều việc để làm, mình không thể dành thời gian để sưu tầm nhiều bài viết hay về diễn đàn được, mà đó là phải trông chờ vào các bạn!

Trong thời gian sớm nhất, có thể mình sẽ chính thức tuyển lại ban quản trị mới hoàn toàn cho diễn đàn, để từ đó sẽ có những chuyển biến tích cực hơn về chất lượng các topic trên diễn đàn.

Trân trọng! :)

...
    heoconyeucarot, Nam Hoàii, bro62 người khác thích bài viết này.
  2. cuongpb139

cuongpb139 Thành viên cấp 2

Cho e 1 vé bqt.. :D
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Chuẩn luôn a Dư...:D
  4. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

để 1 tuần đi cho hợp lý, vừa đẹp luôn
  5. mrcyclo

mrcyclo Thành viên cấp 2

Vậy thành viên cấp 2 có được nhờ vả liên tục không nhỉ :3 :3
  6. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

1 tuần đê sếp...:D
  7. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

theo mình cứ đủ 100 bài viết mới đủ điều kiện lập top nhờ, k dc thì cứ cho ra đảo
    Sun thích bài viết này
  8. ilmf

ilmf Thành viên cấp 1

Mình vote 7 ngày. Số đẹp mà :)
  9. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Nên hạn chế ở thành viên cấp 1 trở lên thì hơn
    Và nếu có thể được thì tăng cấp độ giới hạn thành viên lên cũng đc . Hình như giờ forum mình chỉ có thành viên cấp 2 là cao nhất :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  10. Bi Tabu

Bi Tabu Thành viên cấp 1

Chuẩn rồi, cứ thế phát huy
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vote 1 tháng
  12. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

siukoi Cấp 3 không ít đâu. Mấy đại ca đó nằm vùng ghê lắm B-)
  13. Phạm Thị Trang

Phạm Thị Trang Mới đăng kí

Mọi người cho e hỏi. e dùng AI cs6 để thiết kế, e muốn tạo 1 trang có kích thước 690 cm x 120 cm
    mà sao nó chỉ chỉ cho kích thước tối đa là 577cm, vậy muốn kích thước 690cm thì giờ pải làm sao ?
    :(
  14. Add Time

Add Time Mới đăng kí

Nhận miết cũng ngại muốn cho lắm cơ mà trình độ của mình so với mấy bạn không cho phép :((
  15. nhox_con

nhox_con Mới đăng kí

7 ngày đi
  16. Phorons

Phorons Mới đăng kí

Cũng may là chỉ xin cái brush
    còn nhờ làm ảnh thì chắc là ko vì thích tự làm lấy hơn alf đi nhờ người làm hộ :3
    admin thế là đúng
  17. Joker Black

Joker Black Thành viên cấp 1

Thành viên cấp 1 và Thành viên cấp 2 dù sao cũng gọi là biết làm trở lên rồi thì mấy khi nhờ ????
    Đa số là member mới lập chưa biết gì thì nhờ. mình thấy 5-7 ngày 1 topic là hợp.
  18. Ngô Chương

Ngô Chương Thành viên cấp 1

10 ngày đi ạ
  19. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

em muốn share tut lắm nhưng trình siêu còi :))
    mà em vote 1 tháng =))
    hpngan thích bài viết này
  20. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

mình vote 5 ngày rồi. nếu bạn nào có ý định nghiêm túc và thực sự muốn nhờ thì mình nghĩ bạn ấy sẽ chờ thôi. còn những thành phần nhờ linh tinh thì hầu như sẽ ko chờ tới 3-4 ngày lắm

Ủng hộ diễn đàn