Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thử làm video bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi xversion1, 31/7/12.

Lượt xem: 4,636

1. xversion1 Thành viên cấp 3

Định học After Effect nhưng xét thấy có vẻ khó mà nhu cầu sử dụng lại không nhiều nên chuyển qua chức năng tự có của Ps khỏi phải cài thêm cái gì.
    Đây là Clip làm với mục đích thử vài hiệu ứng nên chẳng có nội dung và cũng rất thô. Chỉ là Post lên để anh em nào cũng dùng chức năng video của Ps thì cùng nhau giao lưu.

...
  2. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Mình cũng từng thử trò này, thú vị phết:
    xversion1 thích bài viết này
  3. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Của bác hay thế, làm thế nào vậy hướng dẫn anh em với?
  4. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

@Fancisco: A cũng học Bk ạ?
    Cái này làm bằng animation hả chủ thread :-?
  5. xversion1

Chưa làm animation bao giờ nên cũng không hiểu bạn hỏi gì, cứ mò vậy thôi. Mấy cái của bạn Fancisco mới kết.
  6. Francisco

Uh, mình học bên BK.
    Cách làm cũng đơn giản thôi, mình sử dụng cách dịch chuyển từng layer ( như kiểu kỹ xảo ngày xưa ), bây giờ có AE nên ít ai quan tâm đến cách này.
  7. xversion1

Bác làm bài tut hoặc chụp vài cái ảnh chứ bác nói vậy em chịu, em có biết gì về kỹ thuật làm video đâu? :|
  8. Francisco

Xin hứa sẽ trình bày tut. :)
  9. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Làm bằng PTS mà hay thế :-?, chưa bao giờ nghĩ animation trong pts lại sinh động vậy, chờ tut của bác :).
  10. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

K bao nhiêu thế a? Có Bk media chắc K53 hay 54 hả :-?
    Dịch từng layer mà mượt nhỉ :-s Mình làm blinkie đã tẩu hỏa nhập ma rồi :-s
  11. lama2tm

lama2tm Thành viên cấp 1

kiểu này năm tới xin vào BKmedia để học hỏi các pro trong này thôi
  12. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Sao video2 của bạn giống phần đầu và cuối của game
  13. Francisco

Ah, đây là Game BattleField, mình lấy cái video intro của nó để test thử bằng PTS < sửa, cắt ghép video rất OK >

Mình K55

Ủng hộ diễn đàn