Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thử blend màu nắng chiều, mong được góp ý ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 16/9/14.

Lượt xem: 3,433

1. bataulai Thành viên cấp 2

Stock của bác PHN, cảnh đẹp, mod đẹp làm mình có hứng thú nghịch tí, rất mong được góp ý để lên tay hihi

Mình vọc loanh quanh Render/Lighting Effects + Curves + Channel Mixers, sau cùng thêm tí Knoll Light Factory. Còn stock mình lấy thì trong thớt "Stock nắng sinh ra là dành cho em" của tác giả (xin lỗi mình chưa đủ 20 bài để post link, hic)

Thân ái,

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/14
    kevinhuynh12 thích bài viết này
  2. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Bản thân cái stock nó đã là nắng chiều và thật hơn nhé :D
    bataulai thích bài viết này
  3. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mặt của Mod ngược nắng mà bạn làm sắng cỡ đó thì ko đúng rồi,ảnh này đã được Blen ra màu đó và cũng là nắng ,bạn lại làm ngược lại
    Nên chọn một ảnh chưa Blend để thực hành mới được
    bataulai thích bài viết này
  4. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Ặc, cái này là lỗi đặt title nên làm các bạn hiểu sai ý mình. Lẽ ra mình nên viết là "Thử blend màu nắng chiều theo style rực rỡ" thì đúng dụng ý mình hơn. Đó là lý do mình chọn 1 ảnh đã blend một lần (trong thread mà mình lấy stock thì anh PHN có nói) đi blend lần nữa :) hì hì, cách này có vẻ dị :)

Dù sao cũng xin cảm ơn và ghi nhận góp ý của 2 bạn. Mình làm sáng mặt mod hơi quá tay, và lần sau sẽ lấy ảnh chưa blend thực hành. Hi hi.

Ủng hộ diễn đàn