Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thực trạng vẽ chibi hiện giờ - Khái niệm chuẩn của chibi!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Mèo_BaoCông, 24/5/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 43,849

1. Sun

Sun Mới đăng kí

zk phải vợ ko :v thế thì ăn ban là đúng rồi :v mình FA và rất là gato =))
    ps: mình sẽ phục hồi nick cho bạn, nhưng sẽ ban cảnh cáo 3 ngày :) sau 3 ngày inbox mình để mình phục hồi :)
    Sora, Lee PrinceLan Bym thích bài viết này.
  2. Lee Prince

Lee Prince Mới đăng kí

yup tks mod .... e chừa rồi TT.TT
  3. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

Sun: chúng mình có thể yêu nhau mà anh :*
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Tờ Ùng Sờ pở rúc : mày xúc phạm danh dự anh phỏng :v vừa xấu vừa cùi như mày mà đòi yêu anh :v chú nịnh nhầm người rồi, ban phát chết luôn giờ B-)
  5. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

đùa anh đẹp trai khoai to lại chăm TDTT như em mà anh não lòng nờ :(
    thôi em yêu anh @Hẻo vậy :3
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thôi mình đi vô mộng gặp BX đây, các bạn ngủ ngoan.
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

Ngoài luồng tí, đang coi mấy tranh này, phải nói khét quá luôn. coi xong thì đi ngủ nhé, mình tắt máy đi ngủ, mai còn đi làm :'(
    bong bong mua he, khihocogay1, Mzu5 người khác thích bài viết này.
  8. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

mót quảng cáo trong thớt ko liên quan vốt ban!
    Eminem anh ơi :3 =))
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

sun_writer: hình đó làm mình nhớ lại phim Côn Trùng Quỷ hôm qua mới xem.
    Bạn FA à, mình thì có bạn gái cũng như k. :((
    Lee Prince thích bài viết này
  10. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Ôi vãi các thánh =)))
    chán r đi xem phim đây. chúc các thím ngủ ngon
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Topic lập lúc 1h mà sao đã 10 trang như thế này ?
  12. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Eminem thế mới kinh :3
    thế thím có biết cái toipic e vẽ free "ngày xưa" ko? :3
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

À nhận vẽ free thì khỏi nói rồi. Toàn mới đăng kí. :))
    Hero Wings thích bài viết này
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

vãi thật, vèo cái 10 trang :)) mà sao Meo bao công bị banned thế kia :D
  15. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Dạo 1 vòng 10 trang, hoa cả mắt, nói chuyện chồng chéo, mỗi nhóm nói 1 chuyện :)) thấy war mà cũng tương đối hòa bình đấy chứ, thớt bị banned nhưng vẫn vui vẻ với mod. Like tinh thần thiện chí của Mèo bao công này :)
    Thích cách xử lý dung hòa [và mấy hình 18 - 20+] của mod sun_writer, nhờ vậy tình hình bớt nóng =D> Thảo luận mở là cần thiết, nhưng mỗi người cần biết tự làm chủ mình.
    sun_writer, Lee PrinceDmonkey thích bài viết này.
  16. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Tưởng vẽ chibi chỉ là sở thích, vẽ cho vui. Không ngờ sinh ra lắm chuyện như vậy...
  17. tuấn sama

tuấn sama Thành viên cấp 1

Đọc hết 10 trang mỏi cả mắt. theo mình chủ topic không nhất thiết phải gay gắt như vậy. Chibi là tên gọi chung của 1 hình thức cách điệu nhân vật ( nhân vật ở đây không chỉ là người mà có thể là bất cứ thứ gì ) theo phong cách nhật bản. ở đây không hề có thứ gọi là quy chuẩn tỉ lệ này nọ như bạn nói nhé. vẽ chibi là hình thức đơn giản toàn bộ chi tiết mà vẫn giữ được hình thái và bản chất của nhân vật. Họa sỹ nhật thường vẽ phần đầu to nhất vì họ thường đi sâu vào miêu tả sắc thái cảm xúc của nhân vật, còn phân chân tay mình mẩy thì đơn giản hóa, vẽ gọn gàng đi so với nguyên bản nhưng miễn sao vẫn giữ đúng tính chất của nguyên bản, đó gọi là CHIBI. Đã gọi là nghệ thuật thì không hề có cái gọi là thước đo hay tiêu chuẩn gì cả. Nghệ thuật là cái đẹp, mà cái đẹp là do thẫm mỹ của mỗi người đánh giá. vd:
    Bức họa nổi tiếng "The Scream" (Tiếng thét) của danh họa người Na Uy Edvard Munch lập kỷ lục là bức tranh được bán với giá cao nhất thế giới, 120 triệu USD

theo bạn thì người ta đánh giá bức tranh này theo tiêu chuẩn gì? chỉ là cảm quan nghệ thuật thôi nhé bạn. người bảo thấy gớm, người bảo đẹp, đó là chuyện bình thường, người làm họa sỹ chân chính chẳng ai quan tâm tới chuyện đó cả. họ chỉ vẽ theo feeling của họ thôi.
    Những thread như bạn lập ra thế này rất dễ gây war không đáng có. cho dù là bức xúc thì bạn cũng nên nghĩ kỹ nhiều chiều trước khi tạo ra 1 cái gì đó. góp ý dài dòng thế thôi.
  18. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

khuôn khổ quá, mình lại không thích .... hề ... :3 :3
  19. Lee Prince

Lee Prince Mới đăng kí

tuấn sama: vậy theo bãn lý thuyết về này nọ trong trường là ko cần thiết à???
  20. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

ở trong trường ko dạy vẽ chbi bạn nhé :))
    từ cái nền phát triển ra nhiều cái khác
    nhưng ko thể áp đặt những cái đã được phát triển vào cái nền.
    nhok.noluv93 thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn