Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thực trạng vẽ chibi hiện giờ - Khái niệm chuẩn của chibi!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Mèo_BaoCông, 24/5/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 43,814

1. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

VirtualMan : bạn có thể check bằng cách xem tỉ lệ từ mình đã up :3
  2. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

thôi tóm lại từ bh ai vẽ thì cứ gọi là em VẼ TRANH =))
    khỏi lằng nhằng :))
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  3. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Thái Châu: vãi =))) chết cha e quên ăn nói ko nghiêm túc,
    thực sự là khen mà bác đừng nghĩ nhầm =)), e chuyên ngành tài chính nên đôi khi đọc cmt của bác mà thấy rất hay :x
    mà cũng tiện thể qua đây e nói luôn XÓA topic cũng ko nên, bởi vì nãy h chúng ta TRANH LUẬN chứ ko phải WAR, mà cái j sau khi gặp mâu thuẫn cũng tự hoàn thiện mình :) Cụ Mác đã dậy rồi :)
    Nguyễn Tất Thắng, Mèo_BaoCôngThái Châu thích bài viết này.
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Mzu: mọi người đang tranh luận về bài viết :) ý kiến phe trái chiều là đồng ý với quan điểm đầu nhưng họ không đồng ý với quan điểm về đằng sau về việc vẽ chibi mà quá sát tỉ lệ cũng như gắn link ảnh nhóm các tác phẩm của các bạn đó vào bài viết vì dễ gây hiểu nhầm là PR, việc tốt nhất là các bạn nên sửa lại một chút lời văn cũng như cách hành văn cho nó dễ chịu với người đọc một chút, đặt vào đại vị người đọc, mấy bạn mới họ sẽ chạnh lòng lắm :) cũng như remove link vẽ của các bạn và thay vào đó là hình minh họa chibi của nước ngoài thì mọi chuyện sẽ vô cùng êm thấm
    mình vẫn giữ thái độ trung lập trong vấn đề này :)
    Mèo_BaoCông, Lan Bym, Hero Wings1 người khác thích bài viết này.
  5. Mzu

Mzu Thành viên cấp 1

Mình vẽ chì thì mới quan trọng tỉ lệ - còn vẽ Chibi mình toàn vẽ theo mắt nhìn ^^
    mấy cái tỉ lệ kia gọi là biết thôi chứ chả hiểu mình có vẽ đúng k nữa :D
    sun_writer
    Mình cũng trung lập mà TT__TT Sao nhắc tên mình ????
  6. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

thuynganquan : cái phần màu lem nhem,mắt lé lác bla bla trong post ý,là chúng mình nói dưa trên mấy bức mà Huyền Trang và Tùng Zon đưa lên,cái đó đâu gọi là chibi,đúng ko :D
    Mzu thích bài viết này
  7. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

Dmonkey : e nói như tự đấm vào mồm mình. ủng hộ điên cuồng mấy cái tỷ lệ của lý thuyết rồi lại bảo ko cần đo =))
  8. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hero Wings: Những cái Logo và Poster nước ngoài, đơn giản muốn phát khóc.
    Nhưng họ lấy được rất nhiều tiền, vì họ dẫn dắt được khách hàng đi theo "ý tưởng" của họ. Và đó là điều mình đang hướng đến. Không biết có hợp với câu hỏi của bạn k? @@
    Kiku194Hero Wings thích bài viết này.
  9. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

em nói rồi,tỉ lệ chỉ là tương đối để có cái nhận biết đó là chibi hay ko thôi :3
    lời lẽ post hơi gay gắt vì quá bực bội do những cái bạn "họa sĩ chibi" đc báo giới tung hô,chúng e sẽ cẩn trọng lại điều đó,tuy nhiên,em vẫn giữ vững lập trường của mình là cái nào ra cái đó ! E ko thích nhập nhằng và loạn lên để rồi thành cái chung chung :D
    Nguyễn Tất ThắngDmonkey thích bài viết này.
  10. Dmonkey

Dmonkey Mới đăng kí

Coi chương trình vẽ nhân vật trên kênh Disney, họa sĩ chia tỉ lệ cho nhân vật có bao giờ cầm cây thước lên đo đâu
    Nếu muốn tỉ lệ có cây thước thì vẽ kĩ thuật đó
  11. thuynganquan

thôi tóm lại là ai thích theo tỷ lệ cứ theo. còn ai ko thích cứ kệ mấy cái tỷ lệ đi, thỏa sức mà sáng tạo chibi. mình thì mình chả quan tâm mấy cái tỷ lệ đấy lắm, mình cứ vẽ kiểu cái như cái ava của mình và mình cứ gọi nó là chibi =))
    Bạch Sầu PhiKiku194 thích bài viết này.
  12. hgk

hgk Thành viên cấp 1

Neu da the nay thi anh chi em nao la chuyen gia chibi lam han 1 bai ly thuyet hay gioi thieu chibi thuc su la sao di roi stick Len cho moi nguoi hoc hoi.
    Em xem nhieu topic nhung co biet chibi la cai beep gi dau. Topic nao cung giong giong nhau 1 chut, toan la style dau to, nguoi nho, mat long lanh.

P.s dang lam may bai toan kinh te, nghi mai chang ra. dinh vao 4rum giai tri, dung la vui tha
    Nguyễn Tất ThắngLan Bym thích bài viết này.
  13. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

thôi có khi em từ giờ em gọi bức vẽ của em là VẼ TRANH TÙNG thôi :)) vì em chả biết em vẽ theo cái gì hihi :">
    tỉ lệ gì đâu mà khó quá à :">
  14. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

thuynganquan : cái avatar của bạn vẽ rất đẹp,mình ko phủ nhận nhưng nếu bạn thích gọi nó là chibi,mình ko nói gì . Chỉ là,cái style của bạn,ko phải chibi đâu :)
  15. eridani

eridani Thành viên cấp 2

túm lại ai post thì bỏ cái từ chibi đi xong
  16. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hero Wings:
    Chuyên nghành tài chính thì bạn cũng sẽ kiếm được rất nhiều tiền nếu bạn có cùng "ý tưởng" với sếp và khách hàng.
    Nhưng cái nghành bạn mình khuyên đừng nên "phò" 1 chúa và đừng nên "múa" 1 màn.
    Bạn hãy tạo "cơ hội" cho mình 1 cách nhanh chóng nhưng đừng quên "rửa tay".
    No.13Hero Wings thích bài viết này.
  17. thuynganquan

Nói vậy từ giờ ai vẽ sai tỷ lệ chuẩn dù là 1mm mà là người Việt Nam thì cấm được gọi là chibi . nếu không sẽ bị coi là không tôn trọng văn hóa Nhật Bản =))
  18. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

Thái Châu: thực sự thì e cũng ko biết câu hỏi của mình là j =))) nhưng điều đó em cũng biết, logo của họ đơn giản, 1 là do ngẫu nhiên, 2 là do đầu tư ý tưởng nhưng cả hai đều hướng dc đến cái họ cần : đó là làm khách hành "nhớ" đến họ và đi theo dc ý tưởng của họ đề ra.
    Cái khác chả liên quan là có 1 câu ko biết e nghe khi nào mà e rất thích là "Đơn giản tạo nên sang trọng" Đó cũng là 1 trong những tiêu chí - hay gọi là sở thích của e khi thiết kế cái j đó như vẽ - nội thất hay thậm chí là ăn mặc. Ko theo 1 nguyên tắc chỉ cần hài lòng và đúng "ý tưởng" của mình :)
    Thái Châu thích bài viết này
  19. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

eridani : đang nói về sự sai lệch và nhầm lẫn của các bạn bây giờ,bảo bỏ từ chibi đi,làm sai để mọi người hiểu mà tránh :v
    Tờ Ùng Sờ pờ rúc : mình có bảo chibi dễ bao giờ,mình đã theo chibi từ cấp 2 đến nay mới đc nhìn nhận là chibi nên mình khá là bức xúc khi chibi nỏ mất đi cái phạm trù nghệ thuật của nó,hì :3
    chocosel thích bài viết này
  20. Mèo_BaoCông

Mèo_BaoCông Thành viên cấp 1

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn