Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm hiểu cách chỉnh màu trong Premiere

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi Tubulubu, 21/7/16.

Lượt xem: 4,916

1. Tubulubu Mới đăng kí

Em là newbie và đang dùng Premiere CC 2015 gặp phải vấn đề là bình thường khi thả video vào trong timeline thì xuất hiện vạch vàng ở trên cùng thanh timeline và video chạy rất mượt nhưng khi chỉnh màu cho video bằng Lumetri color trong phần Color thì video lại chuyển từ vạch vàng sang vạch đỏ và rất giật hoàn toàn k thể xem đc.
    Các bác cho em hỏi đấy là lỗi gì và cách khắc phục với ạ. Rất mong nhận được phản hồi tích cực ạ !

...
  2. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Bạn thấy vạch vàng hoặc vạch đỏ là preview của đoạn đó chưa được render. Vạch vàng thì khả năng là khi bạn tua tới nó sẽ render kịp để xem preview realtime, vạch đỏ thì khả năng đó thấp hơn rất nhiều. Lí do thường là máy yếu mà bạn dùng nhiều effect quá.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn