Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm sư phụ học T-shirt Business

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi louisdesign, 20/7/16.

Lượt xem: 2,825

1. louisdesign Mới đăng kí

Chào anh em diễn đàn!
    Gần đây em có tìm hiểu về affiliate marketing nói chung và T-shirt nói riêng. Cũng có một khoản vốn nhỏ để đầu tư nhưng còn thiếu kiến thức nhiều quá. Có anh em nào đang làm trong lĩnh vực, hiện đang ở Tp. Hồ Chí Minh cho em mang gạo tới bái sư với ạ. Chăm chỉ và rất nhiệt huyết, mong các anh em giúp đỡ.
    Cám ơn các anh em đã đọc bài.

...
  2. twone

twone Thành viên cấp 2

bỏ đi người anh em, vốn liếng ít dù có học cỡ nào cũng khó lòng mà làm, chơi tee ko phải cứ ăn bánh vẽ hay có niềm tin là sẽ làm dc, nó là một quá trình đầu tư về nhiều mặt nhiều mảng, những kẻ đang chiến thắng gần như 99% đã từng thất bại, mang nợ, cùng đường...chứ ko phải chỉ cần học, làm, thành công =))=))=)) vì cuộc đời đa sắc chứ ko phải chỉ có màu hường cẩm chướng
    louisdesign thích bài viết này
  3. louisdesign

louisdesign Mới đăng kí

Khó vậy hả bác :( Em đang quyết chí lắm. Mong sao may mắn tìm được sư phụ soi đường dẫn lối. Khó khăn cách mấy em cũng sẽ cố gắng.
  4. twone

twone Thành viên cấp 2

nói cho hợp lý là vầy nha, bạn cứ nghĩ bạn có trong tay tầm 2-3 tờ độc đắc đi, bạn bỏ ngân hàng thì bạn cũng tà tà có cơm ăn, hoặc mở một dịch vụ kinh doanh nhỏ, vâng, nhỏ thôi, vd cf mang về hay xoài lắc trái cây tô gì gì đó, và chúng ta đều biết những thứ đó khả năng nó mang lại lợi nhuận (hay còn gọi là profit cho nó theo dân tee nha =))) là bao nhiêu mỗi ngày, mỗi tháng...

đối chiếu với cái tee, mình nghĩ số vốn ban đầu, vâng, ko cần quá nhiều, tầm 300 đổ lại, cho chi phí bay bổng các kiểu máu lửa, và số profit khả thi là ??? =))=))=)) 1k 10k 100k...

đời là trao đổi ngang giá, ko đâu tự dưng bỏ 1 xu thu 1 tỷ, những người làm dc điều đó họ đã ăn cho đủ sự thất bại ê chề để tích lũy đủ exp, rồi mới nếm dc trái ngọt. giờ bạn thấy họ kiếm tiền nhanh, dễ, bạn nghĩ bạn sẽ làm, bạn muốn làm, và bạn làm, còn chuyện bạn có giống như những người thành công hay ko thì tùy =)) (mấy khứa boss của mình cũng từng tự hào tuyên bố dõng dạc lắm, ko bao vờ fail hay bỏ cuộc hay gì gì đó, a mày có buff của team pro, tools các kiểu bla bla bla...=))) đến cuối cùng cũng ko trụ dc, đến lương lậu cũng ko trả nổi, cắm mặt nhìn xuống đất khi nc với lính lác...

quay lại hoàn cảnh của bạn, bạn có chút ít vốn, có nhiệt huyết, bạn muốn kiếm sư phụ để học hỏi này nọ, bạn sẽ thành miếng mồi ngon cho đám cặn bã xh sẵn sàng lừa lọc dụ dỗ, đời có ai mà đi chia sẻ chén cơm họ đang ăn với người khác nếu như họ ko có động cơ =))=))=))

tỉnh táo lại và suy nghĩ về điều gì đó tích cực, bỏ lối tư duy kiếm tiền nhanh lẹ mà ko cần mất chất xám và sức lao động của người vn ;;) chúc bạn mau thấu hiểu
    louisdesign thích bài viết này
  5. louisdesign

louisdesign Mới đăng kí

Rất cám ơn những chia sẻ chân thành của anh! Qua lời chia sẻ của anh em cũng ngẫm ra được nhiều điều. Nhưng em vẫn nghĩ còn trẻ, còn nhiệt huyết, thấy có cơ hội phải thử. Em biết là nó sẽ rất khó khăn và đòi hỏi phải rất nhiều kĩ năng để thành công, cũng chưa bao giờ nghĩ là ko cần làm gì cũng có tiền tỉ. Có nhiệt huyết mình cứ làm cái đã, dù thất bại nó cũng mang lại cho mình ít nhất là kinh nghiệm và trải nghiệm. Rất cám ơn những lời chia sẻ của bác twone, em sẽ ghi tạc.
  6. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Chú cứ tiết kiệm khoảng 200 triệu rồi chơi, xác định vài tháng đầu lỗ lòi ra nhé :))
  7. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Chào bạn, mình chả biết cáo mèo gì về bán áo thun cả đâu.
    Nhưng mình tính mình lầy lội nên vào đây hóng hớt tí.
    1: Không ai muốn thu của bạn chục triệu tiền dạy, để rồi bạn kiếm vài trăm triệu tiền cơm của họ. Nên không có thầy đâu.
    2. Bạn có tiền, nhiệt huyết... Vậy hãy tự tìm hiểu trước, không mong có người dạy dc. Tìm hiểu xem ai là người bán áo thun, bán áo ở đâu, giá cả... (chắc bạn tìm hiểu rồi chứ gì :3). Bạn xác định bán trong hay ngoài nước, có lập trang web, thành lập team, doanh nghiệp gì không? Có gì mới, hình thức, ý tưởng bán mới không..................?
    3. Nếu tất cả là con số 0, ok. hãy đi từ người làm ra áo trước, rồi bán áo sau. Hãy cộng tác với người trong nghề, tạo dựng quan hệ, rồi từ đó làm các điều khác. Chăm chỉ tìm kiếm, chăm chỉ thu thập ý tưởng...
    Hồi trước mình làm thêm trông xe ở quán cafe. Giờ tuy làm designer nhưng hoàn toàn có thể hoàn thiện từ A - Z một quán cafe, từ khâu ý tưởng, xây dựng, nguồn hàng, kế toán, marketing cf, trang thiết bị...etc. Trong quá trình làm việc, từ lúc biết nghề, mình đã dừng việc chia sẻ ý tưởng với ông chủ, vì mình thấy nó có thể là miếng cơm manh áo sau này.
    Ý mình là bạn hãy lăn xả vào thực tế, học hỏi, dùng tiểu xảo, thủ đoạn...
    Hãy mua áo thun, hỏi thăm người bán. Hãy lên page bán áo thun của người Việt, hỏi han các thứ, đặt mua vài cái có sẵn, vài cái theo ý mình, hãy tự làm vài cái. Tìm được chỗ in, tìm nguồn phôi áo, tìm trang bán....Hãy tìm kiếm trên trang nước ngoài, đặt mua... Rồi bằng cách nào đó có thể làm việc với team ngon, rồi phất lên :3
    Tuổi trẻ đấy. Thầy dạy của bạn chắc chắn sẽ không phải thương gia thành đạt, vì thương gia thành đạt chỉ chia sẻ trong những cuốn sách, khi họ đã về hưu. :3 Hãy học đời ấy.
  8. louisdesign

louisdesign Mới đăng kí

@quocanh9uk cần nhiều vậy hả anh @@
  9. louisdesign

louisdesign Mới đăng kí

10. nhatdes

nhatdes Thành viên cấp 2

nếu có ý chí thì pm mình nha,mình sẽ chỉ dẫn 01222405521
  11. nhockquay0301

nhockquay0301 Thành viên cấp 1

Các bác tham vậy, chơi affiliate của Việt Nam bây giờ cũng không thiếu mà, massoffer, accesstrade...bán hàng cho lazada chăm chỉ chắc cũng ko tới nỗi nào :3

Ủng hộ diễn đàn