Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TÌM TÊN HIỆU ỨNG] Cách nối 2 thành phố trên bản đồ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi leeeee, 5/12/13.

Lượt xem: 5,496

1. leeeee Mới đăng kí

Mình muốn tìm hiệu ứng ở giây thứ 3:42 đến 3:45 của clip dưới đây

Ai biết chỉ giúp cho mình với, mình cần rất gấp :(
    Xin cảm ơn!

...
  2. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Hiệu ứng thì mình không biết có hiệu ứng gì, nhưng nhìn như thế thì có thể phân tích cách chạy mà.. Tạo 1 cục tròn màu đỏ, cho chạy từ 2 điểm đó, rồi tạo 1 đường nối 2 điểm, và cục tròn chạy trên đường đó, sử dụng mask chạy theo cục màu đỏ là được thôi :D
  3. leeeee

leeeee Mới đăng kí

Hic, mình dân ngoại đạo :( có biết gì đâu. Có phần mềm nào có thể làm được như vậy k?
  4. Tú VFX

Tú VFX Banned

cái này ko phải là hiệu dúng, chỉ là di chuyển vị trí các đối tượng thôi, phần mềm dựng phim nào cũng có hết
    leeeee thích bài viết này
  5. leeeee

leeeee Mới đăng kí

Tú VFX : bạn vui lòng chỉ giúp mình một phần mềm sử dụng đơn giản được không? Mình muốn tự làm clip tặng ny mình :D
  6. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

mình hướng dẫn nhé- ko biết bạn có hiểu ko
    dùng after efect (ae)
    lấy trên mạng 1 cái ảnh map trái đất như hình trên> tạo shape đường thẳng trong ae. 1 shape đường thẳng 2 shape đường tròn > sử dụng trim path để cho nó mọc như cái vừa rồi
    sau đó dùng hiệu ứng cc spher bẻ cong cái map đó thành hình tròn
    còn ko làm được pm mình :)
  7. K2DnC

K2DnC Mới đăng kí

Hiệu ứng trên là hiệu ứng có sẵn trong phần mềm biên tập video iMovie của MAC OS. Tuy nhiên vẫn có thể sử dụng AE để làm hiệu ứng đó nhưng đòi hỏi trình độ của bạn phải ở mức Trung Bình Khá.
  8. duongngocdoanh87

duongngocdoanh87 Thành viên cấp 1

ọe ...tưởng thế nào, dùng AE tạo mask mà keyframe
  9. pirateboyoha3

pirateboyoha3 Mới đăng kí

các a có thể quay màn hình cách làm xong đăng lên cho e xem, học được ko ạ? thank you so much

Ủng hộ diễn đàn