Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tin vui] Chúc mừng bác Dư đã có 1 quảng cáo đầu tiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi amorous2k7, 6/10/12.

Lượt xem: 4,389

1. amorous2k7 Thành viên cấp 3

Vào forum thấy có biến, ở trên bảng banner bấy lâu nay đã có 1 quảng cáo của MU Phục Long. Lại là 1 thành công của bác Dư rồi. Tung hoa chúc mừng với thành công mới của bác nhé.=D>=D> *Tung hoa tung hoa* <:-P<:-P<:-P<:-P
    P.s: Bác ơi có quảng cáo thì bác đừng để cửa sổ pop-up nhé :D <<Bôi đen để đọc

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vầng! Coi như topic này của cậu lập ra thay cho lời thông báo của mình! Đúng thế, mình vừa nhận đặt quảng cáo cho game Phục Long, tuy là chỉ đặt thử nghiệm trong vòng 2 tuần để xem hiệu quả quảng cáo thế nào, nhưng hi vọng việc đặt quảng cáo sẽ đóng góp cho cty game này và họ sẽ đặt dài lâu với forum, để chúng ta có đc 1 nguồn kinh phí duy trì forum vững mạnh!

Và tất nhiên là mình chỉ nhận đặt những banner phù hợp với forum, và những vị trí thông thoáng nhất! Mình xin đảm bảo là sẽ ko bao giờ có chuyện quảng cáo làm gây phiền hà đến các thành viên :D
  3. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

em ủng hộ
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  4. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

Vừa clik ủng hộ ^^
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em cứ thích vào 4rum click 1 phát nó ra 1 tá web quảng cáo,..ngồi tắt cho sướng >:)
    Em không hiểu quảng cáo kiểu đấy thì có ai thèm dòm ngó mấy web bị bung ra đâu nhỉ,.chỉ muốn đánh dấu X cho nhanh
  6. NgTrongTuan

NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Em thích nhất câu này của bác :D Anh em nhớ kick vào link quảng cáo để giúp forum giữ đối tác :D
  7. Phạm Hữu Dư

Chuẩn! Những trang web đặt quảng cáo kiểu popup như thế sẽ rất dễ mất khách, chỉ những trang phim giải trí nhạt toẹt thì nó mới chơi kiểu đó, vì khách của nó đa phần là những người chỉ có thú vui lên mạng để xem phim :)

A muốn phát triển forum thành 1 cộng động vững mạnh, và kiếm lợi theo 1 cách khác, tạo nên những dịch vụ design cho khách hàng lựa chọn và tìm đến, khi đó lại có thể tạo ra công ăn việc làm cho các thành viên trong diễn đàn nữa chứ! Đó mới là mục tiêu a hướng đến, chứ vì những khoản lợi bé tí từ quảng cáo mà làm điêu tàn forum thì đó ko phải là tầm nhìn chiến lược của a!

Quảng cáo đặt trên forum chỉ là khoản phí duy trì server, đảm bảo forum hoạt động tốt thôi :D
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mỗi lần click là 4r đc lợi đúng ko ad ? 1 IP click 1 ngày đc mấy lần thế ạ ?
  9. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Vưa click ủng hộ Dư :) Chúc mừng! Cố gắng lên! Cứ tiến triển như thế diễn đàn phát triển tốt, bản thân Dư có lợi, diễn đàn hoạt động tốt hơn, ae cũng đc thơm lây.

Còn MU thì mình hồi xưa cũng khoái chơi trò này lắm. Đến giờ vẫn khoái nhưng phải dành thời gian để trau dồi học hỏi thêm về đồ họa nên đành phải ngậm ngùi gác lại #:-s
  10. Phạm Hữu Dư

Đây là quảng cáo đặt theo thời gian, nghĩa là hợp đồng 1 tháng, 2 tháng hay 6 tháng! Đây ko phải là quảng cáo tính theo lượt click :D Tuy nhiên, nếu có nhiều người click vào ủng hộ, thậm chí là tham gia chơi thì sẽ tạo nên uy tín cho diễn đàn, nghĩa là họ sẽ biết được khi đặt quảng cáo lên forum chúng ta, họ được nhiều người biết đến :D Việc này là có lợi cho 2 bên, còn người click vào nó thì chẳng có ảnh hưởng gì cả, thế nên các bạn có click hay ko click cũng ko sao!!!

Nhưng click thì càng tốt :D
  11. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Hình như phải có bộ đếm lượt truy cập đặt thông qua link ở 4rum hoặc ở cuối link chứ? Nếu không thì sao mà thống kê được hiệu quả mang lại từ quảng cáo ở đâu đó?
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Vừa Click 2 phát xong :))
    - 4rum Đồ họa thì Quảng cáo cũng cần sự Tinh Tế :x
    (Ghét nhất kiểu Pop-up )
  13. NgTrongTuan

NgTrongTuan Thành viên cấp 1

Mình nghĩ là công ty game họ tự có thống kê cái này.
  14. Phạm Hữu Dư

Có rất nhiều công cụ để tính lượt view, các webmaster có thể dễ dàng biết được khách viếng thăm web đến từ đâu :D
  15. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Iem click luôn, Mong rằng cài ngày 4rum mình càng pt mạnh, rank <10 :D
  16. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

ủng hộ forum nào :)
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

chà,.cái web được quảng cáo kia,.có mấy cái button hoành tá tràng ghê.
    like đẹp
  18. long tran

long tran Thành viên cấp 2

chúc mừng anh Dư, chúc cho forum ta sẽ ngày 1 phát triển
  19. No Hai Dang

No Hai Dang Thành viên cấp 1

Vừa Click xong :D Cái Banner là người ta thiết kế hay 4rum mình thiết kế vậy anh Dư? Nếu được sao không nhận thiết kế luôn :D
    Đề xuất ý tưởng thôi, mình không làm được <<---- >:)
  20. Phạm Hữu Dư

Ngta tự xử đấy! Nếu ngta có thuê thì lại nhờ anh em trên diễn đàn :D
    No Hai Dang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn