Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tờ bướm đầu tay mong ae chỉ thêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Văn Lương, 27/6/15.

Lượt xem: 2,042

1. Văn Lương Thành viên cấp 1

Mình mới đăng kí học đồ họa bên khoa học tự nhiên, mới học Ai, photoshop cơ bản thôi, vì ông thầy bắt làm cái tờ bướm quảng cáo mỹ phẩm 3 mặt, mình làm rồi mà thấy sao sao á, ae góp ý thêm cho mình cái..

...
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

tình HÌNH là không tin ĐÂU?
    HoanquangnamVăn Lương thích bài viết này.
  3. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

4. Văn Lương

sao up ảnh chỗ nào í nhỉ
  5. Văn Lương

6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Người mới bắt đầu vậy cũng đc rồi. Mình góp ý những có bản nhất:
    - Đường lượn phía trên chạy qua phần text nên làm nhẹ nhàng lại (chìm xuống)
    - Text nên sử dụng font chữ ko chân cho nó sang nhìn nhẹ nhàng, nên canh đều 2 bên. Hạn chế dùng nhiều font.
    - Chữ xanh không nằm trên nền đỏ rất chói mắt, đi in nếu chồng màu dễ bị tái
    Văn Lương thích bài viết này
  7. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

ngon rồi
  8. minhloilinh

minhloilinh Thành viên cấp 1

BR nên để mờ hơn để nổi bật phần chữ :3
  9. Văn Lương

tks các bác
  10. Blend Ảnh Dạo

Blend Ảnh Dạo Thành viên cấp 1

Bố cục tương đối ôn, bạn mới học cũng như chưa đc dạy/tiếp xúc nhiều về tờ rơi dạng này thì bạn làm rất tốt, mình góp ý 1 số chỗ có thể sửa như sau:

Phần text bạn nên gióng hàng dạng Justify ( trong AI thì bạn mở bảng Paragraph lên sẽ thấy ngoài gióng trái, gióng phải, gióng giữa còn có 4 lựa chọn gióng hàng dạng Justify ), gióng hàng kiểu này nó sẽ tự động căng khoảng cách các chữ cho mỗi dòng để 2 đầu trái phải các dòng đều nhau, dễ nhìn hơn. Trong nội dung bạn cách dòng cũng hơi lung tung, mấy chỗ hướng dẫn sử dụng ấy.

Nên bỏ phần đốm sáng trắng ở quanh chữ AVON COMPANY ở bìa 1 đi nhìn sẽ chuyên nghiệp hơn.

Chữ màu xanh lá trên nền đỏ quá khó đọc, và nền gradient đỏ không hoà hết vào nền, vẫn có thể nhìn thấy giới hạn khung ở bên phải và 1 số chữ ở các mục 3,4,5,6 lấn ra khỏi khung này

Vì đây là tờ rơi gấp thành 3, khi đọc người ta cũng thường chỉ mở từng mặt ra để đọc chứ không banh cả tờ ra, nên bạn nên chia nội dung theo cột, như mình thấy ở đây thì bạn phân nội dung theo hàng.

Phần hình mẫu của các sản phẩm, cái thì ở trong hình tròn, cái thì bỏ vào hình oval, cái thì cắt nền. Bạn nên thống nhất cho tất cả các sản phẩm thì sẽ đều và đẹp mắt hơn, hình ảnh của sản phẩm cũng thu hút hơn.

Bạn nên bằng 1 cách nào đó, chèn thêm hình sản phẩm vào bìa 1, để người xem có thể hiểu ngay cái họ đang nhìn đang quảng cáo cái gì.

Còn lại không biết cái khung xám đỏ bên ngoài là gì, có thể bạn chừa lề cắt cho tờ rơi, nên cái này mình nói đại thôi, bạn chừa lề rồi thì thôi, mình thấy một số chỗ bạn làm hơi sát mép ngoài, in xong người ta dùng kéo cắt sẽ rất khó, nên thường thì phải cách khoảng 0.5 đến 1cm, như vậy cũng nhìn sẽ đẹp hơn. nếu dòng nào quá dài, không thể xuống hàng hoặc giảm bớt chữ nào thì bạn có thể giảm khoảng cách giữa các chữ bằng options trong bảng Characters. Còn nếu cái khung xám đỏ đó là hoạ tiết viền luôn thì bạn nên bỏ đi.
  11. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Sao không sử dụng luôn màu logo làm màu chính. Bỏ mấy cái gradient đỏ đỏ đi quê lắm. Thay font khác đi ví như myria pro hay hevletica nhìn dễ chịu hơn chữ có chân này
  12. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

- Tờ Bím của bạn nhiều chữ nên hơi rối mắt, thường thì người xem chỉ xem lướt qua thôi còn dài sẽ ngại đọc.
    - Chữ xanh nền đỏ ko nổi bật, bị chìm, thay = vàng hoặc trắng xem.
    Thân,
  13. Văn Lương

Tks các bác, em đã chỉnh lại rồi nhìn cỏ vẻ khả quan hơn tý.:), đúng là nhiều người góp ý nên có khác...
  14. Văn Lương

cái viền đỏ ngoài là dãn cách lề nhé bác Blend Ảnh Dạo, tks bác đã góp ý nhé:-bd

Ủng hộ diễn đàn