Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Toàn bị dí deadline, quyết tâm tìm 1 dàn PC ngon lành để làm việc ở nhà, mỗi năm còn đi du lịch...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi SuperMax, 15/12/16.

Lượt xem: 13,744

1. Banhmiphoto

Banhmiphoto Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác, ổ cứng thì mình luôn dùng SSD để cài win với phần mềm, còn HDD lưu trữ mình toàn dùng box tháo ra tháo vào cho nhanh.

Hôm nay mới đọc về card VGA gắn ngoài là sao các bác, nó có thể dùng gắn card QP với GTX chung ko?
  2. TechView1111

TechView1111 Mới đăng kí

À, cái bác Banhmiphoto đang nói là 1 cái giống như Adapter phụ, gắn ngoài như kiểu phụ kiện rời, rồi gắn thêm card vào đó - Cái này thì giá cũng không rẻ, trước em xem thì hình như 3tr hơn thì phải, được cái nếu dùng laptop thì quất cái đó vẫn ngon
    Banhmiphoto thích bài viết này
  3. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Box đừng nên tháo ra tháo vào, làm 1 con ổ dung lượng cao cho nó ổn định bác, hoặc dùng 2 con set raid luôn, nếu là main xeon thì mấy vụ này hỗ trợ tốt mà.

À mà trường hợp mua thay vì ổ 1 TB, thì nên mua 2 ổ 500GB, vì nếu dữ liệu có hỏng hóc hay mất thì bên ổ kia vẫn còn, 2 ổ lại chạy raid được
  4. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

Bác Banhmiphoto đang dùng laptop hay máy bàn mà tháo box ạ
  5. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

để buid 1 dàn ưng ý thì cả 1 đoạn đường chông gai.. hình mình đang dựng video MV

VÀ ĐÂY LÀ SẢN PHẨM
  6. Banhmiphoto

Mình dùng box HDD của bọn Buffalo USB đó các bác, tháo nóng thay HDD đơn giản mà, đỡ hơn phải tháo máy ra. Chứ dữ liệu ảnh của mình nhiều lắm, 500GB xài chừng 3 tháng là đầy à.
  7. Banhmiphoto

Đúng rồi bác, cái này có dùng cho PC được không?
  8. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

Banhmiphoto cái đó dùng chung được hết nhé bác, nói chung là có mấy bài review, đợt bên voz khá hot cái này, em cũng dịnh đặt mà giá chua quá nên thôi vậy.

Thường ráp Xeon thì cũng chủ yếu làm việc liên quan đến video ảnh ọt này nọ, ít người dùng thêm adapter phụ như này lắm bác
  9. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Dàn của bác vuhoan42 ngon nhĩ, bác đang làm studio tại gia hay sao ạ
  10. TechView1111

TechView1111 Mới đăng kí

Dàn Xeon kia với quả tản nhiệt mod led xanh nhìn mát mắt nhĩ, ngon quá. Dàn này render thì 1 video mất bao lâu bác vuhoan42
  11. DubStepEDDM

DubStepEDDM Mới đăng kí

Clip của bác vuhoan42 ngon quá, chưa gọi là chuyên nghiệp như em xem trên tivi, nhưng mà màu với cân thời gain khá chuẩn :D

12. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Spec như mấy trang trước thì khá ổn ấy, có mỗi con main hơi đáng lo thôi. Video xuất ra thế này thfi ngon, 1 clip như thế náy nếu chỉ tính khâu render mất 45p không nhĩ??
  13. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Dự là nếu dàn Xeon E3 1231 của bác vuhoan42 ngon thì render clip kia cũng mất chừng 60p để cho ra thành phẩm, dù gì cũng là máy, tốn thời gian chạy 1 tí :)))
  14. SuperMax

SuperMax Mới đăng kí

Cái này thì em chọn được chỗ mua rồi, chắc chiến xeon E3 1231, với lại có bác nào biết chỗ nào mua với giá ngon với hậu đãi ổn không ạ?
  15. vuhoan42

dàn Xeon mình render clip trên chỉ mất hết 20 phút thôi..
  16. Danong_Danong

Danong_Danong Mới đăng kí

Clip độ dài với thông số như nào ạ bác vuhoan42, cho em xin thêm tí thông tin được không ạ, e đoán là Full HD, nếu tàm 4-5p thì chừng max 1,5GB
  17. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Ôi, ngon thế @@ Xuất clip render mà mất có hơn 20p thôi à, bỏ xa thời gian a e đoán mò. Nếu theo như lí thuyết mà clip Full HD với thời gian 20p thì cơ bản Core i không so được, vì trước em có render thử 1 clip 1GB mà mất tận 45p
  18. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

Clip bác kia là Full HD chứ còn gì nữa mà hỏi :D không đoán được dung lượng bao nhiêu thôi, vì upload lên Youtube là file sẽ bị nén lại, mình thì đoán mò dung lượng sẽ xoay quanh ở mức từ 1gb-1,5gb, như thế mà Xeon E3 1231 xuất trong vòng 20p là quá nhanh quá nguy hiểm
  19. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Soft kia của Adobe được Intel tối ưu trên nền xeon mà, với cả toàn nhiều core, L3 cao thì xuất nhanh cũng không có gì gọi là quá lắm, e dự 45p mà chốt phát xuất chỉ trong 20p thì cũng hơi ngạc nhiên :))
  20. vuhoan42

Để xuất video nhanh mà vẩn giử được chất lượng của phim. cái này phải kết hợp nhiều thứ.. 1- chip nhiều core và cache cao, 2- Vga phải 4GB trở lên có hổ trợ GPU .. 3- phải cài code render ,4- setup khi xuất phim.. 1 file Full HD Mv clip tầm 5 phút của mình khi xuất ra là 450 MB xuất trong thời gian là 20 -22 phút..
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn