Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tống Photography ] Các bạn nhận xét giúp mình, gạch đá xin nhận hết ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thientu0689, 21/5/14.

Lượt xem: 2,268

1. thientu0689 Thành viên cấp 1

Lần đầu làm logo nên có nhìu sai sót, các bạn xem góp ý để mình hoàn thiện hơn :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/6/14
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cái mảng màu đỏ nhìn quen quá
    thientu0689 thích bài viết này
  3. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

logo chụp ảnh nên mình khai thác hình ảnh cái khẩu độ màn trập của ống lens máy ảnh
  4. OneOne

OneOne Mới đăng kí

cái vòng màu đỏ giống picasa thế
  5. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Không ổn chút nào !

Cái màu đỏ thì không bàn làm gì. Giống thì nó giống nhiều rồi.
    Thật ra mà nói thì rất nhiều Logo Photography dùng cái kiểu này và thích dùng. Không tránh khỏi việc giống, cố gắng cách điệu nó đi đc chút thì tốt còn ko thì tùy bạn.

Riêng về phần Text:
    1/ Với 1 Logo như thế này có nhất thiết phải 3 màu không
    2/ Cái hình khẩu độ kia là điểm nhấn là nhận dạng Logo rồi, bạn còn cố thêm hình cái máy ảnh vào chữ P làm gì => Thừa và vụn
    3/ Cái chữ P nó lại đứng lên chữ P - Đầu nó cách điệu cái máy ảnh
    Mình hiểu ý bạn ở đây là cái máy ảnh có chân. :D trông nó như cái cờ đăng cắm lên ... :|
    4/ Chữ T nó chọc vào cái đuôi chữ G kia nhìn ko đc xuôi

sơ sơ vậy.. có gì anh em góp ý thêm ..
  6. thientu0689

thientu0689 Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn Sorceress đã góp ý, mình sẽ tiếp thu và sửa chữa
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn