Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tool Brush bị lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sevenk, 9/7/13.

Lượt xem: 8,605

1. sevenk Mới đăng kí

Mình đã thử mọi cách , check color là màu đỏ , cả Opacity 100% nhưng chọn bất cứ brush nào quẹt vào vẫn không ra màu :(( nếu nền đen thì quẹt ra màu đen còn nền trắng thì quẹt ra màu trắng , dường như nó bị lỗi gì đó ko cho màu theo colorpic mà cho màu phụ thuộc vào cái nền

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nếu bạn có teamview thì đọc id + pass cho mình thử được ko...( đôi khi do chế độ hòa trộn,. hoặc vài thiết lập brush tool ) mình ko biết nó lỗi nào vì chưa hình dung được.
    Crz thích bài viết này
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

image => Mode => RGB hoac CMYK color.
    bong bong mua he thích bài viết này
  4. sevenk

sevenk Mới đăng kí

Mình tạo Layer , càng quẹt brush nó càng hiện ra cái hình y chang backround , và ở hình 2 mình xoá backround các bạn có thể thấy trên layer xuất hiện chiếc xe của backround :(( vậy là sao , bạn nào giúp mình với
  5. Đoilơ ViệtDesigner

éc, nhớ ko sai thì cái bạn dùng đâu phải brush đâu..
    bạn ấn phím tắt B chọn công cụ hình giống cái trẹt son phấn của chị em phụ nữ là okay.
    sevenk thích bài viết này
  6. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Chuột phải công cụ Brush chọn cái công cụ ở dòng đầu tiên ấy =.="
    sevenk thích bài viết này
  7. sevenk

sevenk Mới đăng kí

à rồi thanks bạn , ngủ có 3 tiếng mắt mờ rồi ...cảm ơn cảm ơn . Bất cẩn quá , nhầm với His Brush T_T
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đó là hình ảnh của bạn đang ở chế độ màu GRAY rồi, vào menu Image chọn Mode sau đó chọn RGB. Còn trong 2 hình bạn up lên thì quá bé, khó nhìn lắm, nhưng ý bạn ở đây là muốn xóa cái background và để lại cái xe chứ gì? Vậy thì bạn add Layer Mask rồi dùng Brush xóa là xong thôi. Chả biết đã đúng ý bạn chưa vì bạn hỏi chả đâu vào đâu nữa /:)
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Brush tool là cái bộ công cụ đứng thứ 8 từ trên xuống trong toolbox pts đó [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Lỗi là do bạn mờ mắt bấm nhầm thôi chứ chả lỗi gì cả =.=
    Nhấn phím B để sử dụng brush ...
    Gặp bác Kun phán nữa .
  11. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Tình hình là cả 4 công cụ Brush đều phím tắt là B nên có nhầm sang History Brush mà bấm B thì như nhau =)) Cơ mà cái Ps của bác lạ nhỉ, Logo CS5, giao diện CS6 nhưng Chữ Ps ở góc trái bên trên lại là màu đen @@
  12. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

History Brush phím Y ...

Ủng hộ diễn đàn