Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic chung báo cáo lỗi mà diễn đàn đang mắc phải

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi CloudOne, 15/1/13.

Lượt xem: 16,850

1. CloudOne Admin CloudOne.vn

Mình phụ trách kỹ thuật chung cho diễn đàn. Hiện nay có một số phản ánh diễn đàn thỉnh thoảng bị lag hay mất kết nối. Mình lập topic này nhằm tăng cường hiệu quả trong việc report lỗi, fix lỗi hiện có để diễn đàn có thể vận hành một cách nhanh và êm nhất, phục vụ tốt nhất cho các bạn sinh hoạt online

Khi bạn gặp lỗi phát sinh, vui lòng report theo mẫu sau

Thời gian bị lỗi : Ngày - giờ ( càng cụ thể càng tốt )
    Lỗi gặp phải : ví dụ như double post, mất kết nối, kết nối chậm, ko tải hết trang, ko thể đăng bài...
    Acc gặp lỗi: ( Nếu acc report là acc gặp lỗi thì có thể bỏ qua )
    Bạn đã gặp lỗi này mấy lần: ( Tính từ thời điểm có topic này )
    Những trang khác có bị lỗi không: ( Bạn check thử những trang khác xem, nếu bạn thấy VDS load chậm mà những trang khác cũng vậy cả thì có thể do internet của bạn đang chậm, lag, ko phải lỗi do diễn đàn )

Lưu Ý : Mình chỉ phụ trách bên mảng kỹ thuật , vui lòng ko report nội dung sai phạm vào topic này. Nếu bạn muốn report sai phạm về quy định sử dụng diễn đàn vui lòng bấm report vào nội dung bạn cho là vi phạm, admin Phạm Hữu Dư và các mod, smod khác sẽ xử lý

...
  2. minhluan92

minhluan92 Mới đăng kí

À bạn ơi sao minh đã đưa link anh rồi nó chỉ hiện ra cái icon nhỏ chứ không hiện ra ảnh được giúp mình với
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Học lại cách up ảnh đi bạn.
  4. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Lỗi tải trang chậm. Sau khi tải xong thì bị tình trạng như hình.
    Ngày giờ: 19:26 23/01/2013
    Lỗi gặp nhiều lần cùng ngày, lúc đang post bài này thì vẫn đang lỗi. Các trang khác load bình thường.
    thoaihuongCloudOne thích bài viết này.
  5. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

Đã ghi nhận và đã xử lý. Thanks
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Mình cũng rất hay gặp lỗi này. Trong khi đó các trang hoặc các forum khác mình vào xem phim thì load ầm ầm. :P
  7. CloudOne

Đã xử lý vấn đề này. Vừa nâng cấp server và nâng cấp đường truyền :P
    rongvang592 thích bài viết này
  8. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Supporter thích bài viết này
  9. CloudOne

Thank bạn. mình sẽ check error log và fix ngay lỗi này :)
  10. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

lỗi trang mobile không đăng nhập vào tài khoản được hoặc đăng nhập vào được thì vào xem topic thì bị out ra
    thời gian : từ khi diễn đàn chuyển sang sever mới .
    những trang khác em vào bình thường em sử dụng cả trình duyệt mặc định lẫn trình duyệt google chrome vẫn bị out
  11. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

thuận chuối

Anh sài Samsung Galaxy "đời đầu" , Android nhé, vào và đăng nhập bình thường e, sài trình duyệt Opera Mini.
  12. thuận chuối

duythaict em không biết nữa nhưng xài google chorme thì bị vậy, xài qua trình duyệt cơ bản mà cũng không khá hơn
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

thuận chuối : Đâu e thử xóa hết toàn bộ lược sử trên Chorme, tất cả cookies, mật khẩu .... luôn rồi đăng nhập lại, trường hợp này anh gặp 1 lần với Facebook và làm như vậy thì Ok.
  14. thuận chuối

Thank anh trước . Em làm xem thế nào đã
  15. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

LOL...mình mò cả đêm ko đc...làm sao add clip facebook vô thẻ [media] đc nhỉ? :D

ví dụ clip có link:
    Code:
    http://www.facebook.com/photo.php?v=XXX
  16. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Em cũng thường hay bị, lỗi gì mà không kết nối... nhưng thường thì không phải do đang xem 1 bài hay đang viết dở cmt thì mất kết nối, mà đại loại như mình hay bookmark những trang mục hay vào trên Chrome, rồi bụp, cỡ chục cái cùng hiện trang VDS ra thế là mấy tabs cuối nó bị thế... có lẽ thói quen này cũng làm phiền diễn đàn :))

17. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình hay bị lỗi gì rất lạ. Khi bấm like, trích dẫn, hay link comment bài viết (permalink) thì nó đều chuyển sang trang mới với câu hỏi:

"Bạn có muốn like, trích dẫn, link tới ...bla bla bla... này không ?"

"Có" "Không".

Có khi vài ngày, có khi bị một lần rồi thôi. Hôm qua mới bị.
  18. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Ủa. Sao mình mất hết bài viết với lại lượt like. Giờ tìm lại mấy bài viết chắc chết :(
  19. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Lich lạ nhỉ, bạn còn nhớ bạn có bao nhiêu bài viết và số like ko?
  20. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Bài viết thì khoảng 94,95 còn like chắc 19 a à

Ủng hộ diễn đàn