Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic đầu tiên trên forum :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi NhatDuc, 23/4/13.

Lượt xem: 2,135

1. NhatDuc Thành viên cấp 2

Chào mọi người!
    Mình tên Nhật Đức. Mình đã theo dõi trang Facebook của VietDesigner cũng khá lâu và hôm nay quyết định gia nhập :D
    Để ra mắt post đầu tiên trên forum của mình, đây là vài tấm ảnh đường phố mình chụp :D
    Mong được làm quen với tất cả các bạn :-bd
    p/s: nhận mọi loại gạch đá để tiến bộ :)).

Street Vender by Michael Vongthanusone, on Flickr

Simplicity of Life by Michael Vongthanusone, on Flickr

Street Nap by Michael Vongthanusone, on Flickr

Street Portrait by Michael Vongthanusone, on Flickr

...
    hth02x1, Ps IloveYou, theday11 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Uầy. Bác này làm màu có vẻ chuyên đây :-?
    NhatDuc thích bài viết này
  3. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Ko chuyên gì đâu bạn :)) Đam mê thôi :)
  4. Hoàng Dương

Hoàng Dương Thành viên cấp 1

đẹp đới :)
  5. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

:-bd ảnh đẹp
  6. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Cảm ơn 2 bạn :D
  7. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

Đọc caption trên flickr ảnh của bạn thì có thể hiểu hơn về tấm ảnh, nhưng thực sự ảnh của bạn chưa nói rõ lên nội dung của chính nó.
    Tính khoảnh khắc trong nhiếp ảnh rất quan trọng và nó chiếm đến (theo mình nghĩ) 80% để một bức ảnh có thể coi là đẹp.
    Trong tấm 1, bố cục chưa được tốt (cái đòn gánh cắt mặt người phụ nữ) và biểu cảm vẫn chưa có gì đặc biệt, không nói lên nhiều cảm xúc. Ảnh tĩnh, cỡ cảnh hẹp, chưa hiểu được người phụ nữ này làm nghề gì.
    Tấm 2: có cảm xúc trên khuôn mặt mẫu nhưng nụ cười chưa thực sự sáng. Cũng không biết người đàn ông này làm nghề gì, đại diện cho những ai.
    Tấm 3: Phần đỉnh nón hơi kích (quá sát mép ảnh). Nếu cận cảnh thì bạn có thể crop, còn nếu không hãy lấy rộng ra để bức ảnh có thêm nhiều nội dung.

Vậy thôi, còn kĩ thuật chụp bạn đã vững rồi ;) Tuy nhiên 1 bức ảnh đảm bảo về mặt kt chưa thể coi là đẹp được. Keep going.
    theday, alwaysNhatDuc thích bài viết này.
  8. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Ryfall Cảm ơn bác nhiều! :-bd Comment chi tiết quá :D
    Mấy tấm chân dung là mình đều xin phép trước khi chụp cho nên mình nghĩ có phần nào ảnh hưởng đến sự "tự nhiên" của mẫu :D (Trừ tấm #3 là bác xe ôm ngủ trên xe)
  9. Ryfall

Ryfall Thành viên cấp 1

chụp streetlife thì đúng là nên xin phép trước, nhưng cứ bảo người ta tiếp tục làm việc đi để mình chụp chứ không nhất thiết nhìn thẳng vào ống kính ;) nói chung là phải "canh" và thêm 1 chút may mắn để bắt được khoảnh khắc đắt nhất :D
  10. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Ryfall thanks bạn mình sẽ rút kinh nghiệm :D

Ủng hộ diễn đàn