Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[TOPIC Tổng Hợp] - Hỏi đáp - Thảo luận về phần mềm AutoCAD

Chủ đề thuộc danh mục 'AutoCAD' được đăng bởi Mixer_C6, 11/10/13.

Lượt xem: 50,201

1. vevoianh0101

vevoianh0101 Thành viên cấp 1

có ai biết cách nhóm công cụ gọn lại như hình dười này không chỉ mình với. 6vw1NwG.jpg
  2. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Có bạn sinh viên, hay các bạn nào muốn làm thêm về AutoCad không. Vẽ mặt bằng, và các chi tiết khi cần sửa lại cho công trình. Nếu các bạn có hiểu biết, có thể liên lạc vs mình nhé.
    SĐT: 0165 392 8391
    Hạn cuối : 28/12 nhé.
    Bạn nào muốn có thêm thu nhập.
    Địa chỉ: Công viên nước Hồ Tây (Hà Nội) nhé.
    Bạn bè có ai giới thiệu mình với . :x
  3. free wind

free wind Thành viên cấp 1

Xem ra AutoCad trên diễn đàn không nhiều người dùng nên box Cad chỉ có vài bài đăng.
    Cad sử dụng cho từng ngành học không giống nhau. Xây dựng, kiến trúc thường chỉ dùng cad 2D, phối cảnh bằng Cad 3D không được đẹp và chuyên nghiệp như Max. Cơ khí chế tạo thì cần Cad 3D nhiều. Các ngành khác thì tùy nhu cầu vẽ mà chỉ cần học những điều cần thiết.
    Học Cad dễ hơn PS, AI, MAX hay những phần mềm đồ họa nhiều, chỉ cần nắm được những lệnh vẽ và hiệu chỉnh cơ bản là có thể sử dụng tốt. Quan trọng là vẽ cái gì và vẽ thế nào thôi.
  4. minht1htk

minht1htk Mới đăng kí

trong AutoCAD 2014, khi mình click chuột trái vào đối tượng mới thì đối tượng cũ mình đã chọn trước đó lại mất đi, nếu nhấn shift trước khi chọn thì mình được cả đối tượng cũ lẫn mới. Trong khi mình từng xài AutoCAD 2012, AutoCAD 2010, AutoCAD 2007 thì khi chọn đối tượng mới thì đối tượng cũ vẫn còn chứ không có mất đi. Có ai biết cách khắc phục không?
  5. LeThi NgocDiem

LeThi NgocDiem Mới đăng kí

Chào mọi người !
    Em có việc nhờ mọi người giúp đỡ ah.
    em có 1 file cad khi copy hoặc exblock sẽ bị mất nét hoặc mất khối . xin mọi người giúp đỡ ah
  6. minh hinh

minh hinh Mới đăng kí

mình lập tỷ lệ bản vẽ là 1/100. nhưng sau đó mình sc lên 1000 lần. thì khi đó bài vẽ của mình là tỷ lệ bao nhiêu vậy à. ( mong được hồi đáp sớm )
  7. Truong Duc Anh

Truong Duc Anh Mới đăng kí

em muốn vẽ hướng dẫn lắp đặt thiết bị thì dùng acad có được không ah? vd như khi mình mua thiết bị nào về nhà sẽ có kèm theo bản hướng dẫn lắp đặt bộ phận nào vô bộ phận nấy ấy ah? em có thể dùng cái nào trong acad để vẽ ah. em mới tập tành vẽ thui, nhờ các anh chị chỉ giáo thêm ah.
  8. vtkien_gtk46

vtkien_gtk46 Mới đăng kí

[​IMG] Mọi người giúp em sửa lỗi fonts ở bảng properties này với ạ
  9. FeeDs

FeeDs Mới đăng kí

dạ có bác nào chỉ cho em cách chuyển file pdf sang cad ko ạ. em search google rồi mà làm ko đc
  10. Antranstvn

Antranstvn Mới đăng kí

Hi FeeDs,

Nếu file PDF của bạn là file vector, tức là xuất theo kiểu export hoặc print pdf thì bạn có thể dùng Adobe Illustrator (AI) để mở rồi export lại file DWG.

Thân chào.
    FeeDs thích bài viết này
  11. trungha092341

trungha092341 Mới đăng kí

Em mới học AutoCAD, anh chị có tài liệu nào hay cho em xin ạ
  12. leduytungks04

leduytungks04 Mới đăng kí

E bị lỗi bảng properties không hiệu chỉnh được đối tượng, sáng cài lại dùng được xong tắt máy đi chiều bật lên lại bị.
  13. Chip_Cad

Chip_Cad Mới đăng kí

Nhờ mọi người khắc phục giúp lỗi này với:

Tôi dùng Cad2007, cài đặt xong, chạy lần đầu tiên thì xuất hiện như vậy.
    Trân trọng cảm ơn.
  14. nhokconnan

nhokconnan Mới đăng kí

mình chạy lisp mà bị ntn là sao. ai rành chỉ tớ với[​IMG][/IMG]

Ủng hộ diễn đàn