Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trắc Nghiệm] Vòng tròn thần kỳ nói trúng phóc tính cách của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Gurl, 18/5/15.

Lượt xem: 12,394

1. Gurl Thành viên cấp 3

Hi all,
    Mình thấy trắc nghiệm này nói đúng nên post lên 4rum cho mọi người test chơi.
    Mình nhìn ra màu vàng. Còn các bạn? :x
    --
    Nhìn bức ảnh động dưới đây và cho biết, ngoài đen - trắng, bạn còn nhìn thấy màu nào khác? Màu khác biệt đầu tiên bạn nhìn thấy sẽ nói lên tính cách của bạn.

Đáp án:

A. Nhìn thấy màu xanh lam đầu tiên:

Bạn là một người yêu hòa bình, có trực giác mạnh mẽ, là nguồn động viên cho những người xung quanh. Bạn có thể nhìn thấy màu xanh lam cũng ám chỉ bạn thích được gần biển, biển luôn đem đến cho bạn sự bình tĩnh và thư thái. Bạn cũng là người có cảm nhận nhạy bén, tinh tế đối với sự vật sự việc xung quanh.
    Bạn có khả năng hòa đồng tốt, có lý tưởng và mục đích sống rõ ràng. Bạn sẽ phát huy tốt tiềm năng bản thân nếu hoạt động trong các lĩnh vực cần lời lẽ như diễn thuyết, hoạt động xã hội.
    Điểm yếu của bạn là dường như bạn có nhiều điều muốn nói nhưng luôn cất giấu trong lòng, vì thế nội tâm khó được yên tĩnh.

B. Nhìn thấy màu đỏ đầu tiên:
    Bạn là người năng động, có trí tuệ và rất sáng tạo. Bạn cũng có năng lực trong việc quản lý, tổ chức, là một nhà lãnh đạo tài ba.
    Điểm yếu của bạn là quá mức lý trí, coi trọng mục tiêu mà lơ là quá trình, xem nhẹ tình cảm. Điều này khiến cuộc sống của bạn giống như sa mạc khô cằn, nhịp sống gấp gáp cũng ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn.

C. Nhìn thấy màu tím đầu tiên:
    Bạn có trực giác mạnh mẽ, tâm hồn nhạy cảm, biết cách an ủi, xoa dịu vết thương cho người khác. Bạn cũng có khả năng từ bỏ những thói quen cũ, dễ tiếp thu cái mới.
    Điều đặc biệt ở bạn là sự khác biệt so với những người khác, từ suy nghĩ, cảm giác, tác phong, nhân sinh quan, bạn đều thấy mình như không cùng một thế giới với người xung quanh. Thậm chí, dường như bạn còn có khả năng tâm linh kỳ lạ, lĩnh ngộ được những điều huyền ảo trong cuộc sống.

D. Nhìn thấy màu xanh lá cây đầu tiên:
    Bạn tốt bụng, biết quan tâm, giàu tình thương và hay động lòng trắc ẩn. Bạn khiến người khác thấy thoải mái, không có áp lực khi tiếp xúc vì tính thích đơn giản, tự nhiên. Điều đó cho thấy bạn là một người tự do, linh hoạt, biết thay đổi theo thời thế. Tuy vậy, bạn cũng biết rõ mục tiêu của mình và dốc sức hoàn thành nó.
    Điểm yếu của bạn là tích lũy quá nhiều suy nghĩ trong lòng nên đôi lúc bất chợt cảm thấy căng thẳng, lo lắng.

E. Nhìn thấy màu vàng đầu tiên:
    Bạn như ánh mặt trời mang đến niềm vui cho mọi người, hòa tan băng giá. Bạn tốt bụng, hòa đồng, thông minh và lý trí, có suy nghĩ logic, hiểu rõ bản thân mình cần gì muốn gì. Bạn cũng có chút năng khiếu trong lĩnh vực nghệ thuật.
    Điểm yếu của bạn là quá coi trọng mục tiêu, mải mê lên kế hoạch theo đuổi tham vọng mà xem nhẹ tình cảm, trực giác.

F. Nhìn thấy màu xám đầu tiên:
    Bạn có vẻ ngoài gọn gàng, đáng yêu, tâm hồn thanh khiết. Dường như bạn khá có duyên với tôn giáo, tâm linh hay tu hành, có thể dễ dàng cảm nhận được sự tĩnh tâm.
    Điểm yếu của bạn là hơi khép kín, mang nét u sầu nhàn nhạt, làm việc gì cũng có vẻ thiếu sức lực, không bận tâm. Bạn không thích giao tiếp, nhưng lại cảm thấy cô đơn khi chỉ có một mình. Một số mộng tưởng, suy nghĩ của bạn không được thực tế cho lắm.

G. Nhìn thấy màu khác hoặc nhiều màu cùng lúc:
    Bạn là người đa tài, có sức sáng tạo phong phú, nhưng lại có thói quen ẩn giấu nội tâm của mình. Vì thế, dù bạn có những ý tưởng hay đến thế nào, bạn cũng không thể chia sẻ cùng người khác, lâu dần, bạn sẽ tự khiến mình trở nên u uất.

...
    phankhanhson, Leanh002, Phạm Hữu Dư1 người khác thích bài viết này.
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

sao không có màu đen?
  3. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

E. Nhìn thấy màu vàng đầu tiên:
    Bạn như ánh mặt trời mang đến niềm vui cho mọi người, hòa tan băng giá. Bạn tốt bụng, hòa đồng, thông minh và lý trí, có suy nghĩ logic, hiểu rõ bản thân mình cần gì muốn gì. Bạn cũng có chút năng khiếu trong lĩnh vực nghệ thuật.
    Điểm yếu của bạn là quá coi trọng mục tiêu, mải mê lên kế hoạch theo đuổi tham vọng mà xem nhẹ tình cảm, trực giác.

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...g-phoc-tinh-cach-cua-ban.86237/#ixzz3aSr9EeJP
  4. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cyan: Ngoài trắng và đen mà bạn nhìn thêm ra đen tiếp thì là G nhé.
  5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

Gurl j/k mình thấy Green
  6. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

C. Nhìn thấy màu tím đầu tiên:
    Bạn có trực giác mạnh mẽ, tâm hồn nhạy cảm, biết cách an ủi, xoa dịu vết thương cho người khác. Bạn cũng có khả năng từ bỏ những thói quen cũ, dễ tiếp thu cái mới.
    Điều đặc biệt ở bạn là sự khác biệt so với những người khác, từ suy nghĩ, cảm giác, tác phong, nhân sinh quan, bạn đều thấy mình như không cùng một thế giới với người xung quanh. Thậm chí, dường như bạn còn có khả năng tâm linh kỳ lạ, lĩnh ngộ được những điều huyền ảo trong cuộc sống.

-------
    Không thấy ghi điểm yếu gì, phải chẳng cái khả năng tâm linh kỳ lạ là điểm yếu, vì mình sợ ma=))
  7. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Thấy màu cam :|
    Chắc do trưa nắng hoa mắt :))
  8. RjX0hMM.jpg
    Luân Đẹp TraiBạch Cừu thích bài viết này.
  9. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Mình ra màu xanh lá đầu tiên :'( Mà quay nhiều chóng mặt quá @.@
  10. nasdfnskdalfn

nasdfnskdalfn Mới đăng kí

bói j mà ai cũng là ng tốt thế :v
  11. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mấy cái bói này tướng cướp đọc cũng thành đức phật ngay
    draxLeanh002 thích bài viết này.
  12. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Nhìn mãi mà sao ra mỗi cái màu vàng vàng nhạt nhạt, có ai nhìn ra màu khác ko ?
    Leanh002 thích bài viết này
  13. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Bói vui thôi mà, hầu như ai chả có xu hướng thích nghe những điều tốt đẹp về bản thân. Hehe... Tướng cướp hay Đức Phật thì cũng từng là ng bt thui, do môi trường và hoàn cảnh lớn lên nữa. Sâu thẳm trong mỗi con ng đều ẩn chứa những điều tốt đẹp.
    phankhanhson thích bài viết này
  14. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

mình nhìn lại chục lần vẫn 1 màu vàng :::^^:::
  15. thef4ck

thef4ck Mới đăng kí

ơ sao e nhìn kiểu gì cũng thấy mỗi màu vàng mà k thấy màu khác nhỉ? :(
  16. Leanh002

Leanh002 Thành viên cấp 1

Soullegend toàn phản biện trái chiều nhưng được cái đúng =))
  17. Văn Chinh

Văn Chinh Thành viên cấp 1

nhìn mãi vẫn là xanh lá :3
  18. Luân Đẹp Trai

Luân Đẹp Trai Mới đăng kí

19. nhatduc239

nhatduc239 Thành viên cấp 1

đọc 1 đống cái thì cái nào cũng có mình trong đó, kinh nghiệm đúc kết sau khi xem 1 đống trắc nghiệm là cứ đọc hết kết quả chứ đừng làm bài test, đảm bảo bạn sẽ thấy bạn có ở khắp mọi nơi trong cái kết quả :v
  20. huanparacel

huanparacel Mới đăng kí

màu vàng đầu tiên

Ủng hộ diễn đàn