Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tranh chì] Hướng dẫn vẽ tranh chân dung ở cấp cao bởi Ngô Sơn Tùng (Kẻ Vô Danh)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Kym, 12/5/14.

Lượt xem: 133,016

1. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

hopluccc vẽ cách này đem bán kiếm tiền thì được, chứ cảm hứng thì.... :|
    hopluccc, dong nvM-Wolf thích bài viết này.
  2. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Vẽ này trước mình cũng có tập, bài hướng dẫn này là dành cho ai đã thuộc dạng " cứng" rồi, trước khi đọc cái này thì cũng phải luyện vẽ khối mặt 2-3 năm chứ k đơn giản như bài viết đâu. Công nhận bác vẽ có hồn thật ^:)^, biết bao giờ e mới đc như bác :((
    M-Wolf thích bài viết này
  3. vawn hieeus

vawn hieeus Thành viên cấp 1

Konoko Thường thì ai cũng kẻ ô ra vẽ cho nhanh bạn ạ. T lúc lười lười đặt màng hình laptop nằm xuống đồ lên nữa kia=)).
    Cơ mà Bác ấy dùng tẩy loại nào thế. Tẩy T dùng tỉa tóc cắt nhọn ra vút vài cái là nó tù liền, thành ra cứ 1 bức là bay 1 2 cục tẩy~X(
    Bức này tỉ mĩ thế chắc cũng chục tiếng đổ lên r :">. Nói v chứ cho e chục tiếng cũng k đệp bằng bác=))
  4. Ninh_ghoster

Ninh_ghoster Thành viên cấp 1

Fan Chloe điểm danh
  5. dong nv

dong nv Thành viên cấp 1

Mình cũng tập tành vẽ tranh chì, nhưng mình vẽ bằng mắt và bút vì trong ý thức của mình thì là ngta vẽ bằng con mắt, cảm nhận đường cong rồi lên thành tranh chứ mình ko nghĩ là chia ô như thế này, chia ô ra vẽ tuy đẹp vs có hồn nhưng cảm thấy giống như đi chép tranh hơn là vẽ, cái này chỉ cần tỉ mỉ, tay to 1 chút là ok. Để đỡ phải mắc công vẽ kẻ ô, mình nghĩ dùng photoshop nhanh hơn :D:D:D

P/s: ko có ý gạch đá vì mình chưa vẽ đẹp được như này nhưng mình ko có cảm tình vs mấy bức vẽ kẻ ô :D:D:D:D:D
    FMP, Cám DỗKonoko thích bài viết này.
  6. Lãng Tử Hài

Lãng Tử Hài Mới đăng kí

yêu cầu họa sĩ nên bấm móng tay cho gọn gàng :))
  7. Trí mập

Trí mập Mới đăng kí

đẹp quá thớ ơi. càng nhìn càng ghiền
  8. Se7venoy

Se7venoy Thành viên cấp 1

Đẹp
  9. hoangquach

hoangquach Mới đăng kí

cho mình hỏi cách kẻ ô như trong ảnh với...
  10. kevin-boss

kevin-boss Mới đăng kí

mình cũng đang luyện cái thể loại này , nhưng kết quả của tác phẩm đầu tay thì bị chê tan tành :(( , đọc xong thì phát hiện ra mình cần chia lưới thì tỷ lệ mới tuyệt đối dc >:D<
  11. quanghd94

quanghd94 Mới đăng kí

bác Kym cho e hỏi cách phân chia mấy ô vuông để vẽ làm ntn vậy. E chưa e truyền thần bh cũng như chưa trải qua lớp luyện vẽ nào. nhưng e cũng đang có hứng thú vé truyền thần. Bác có kinh nghiệm thì chỉ giúp e hoặc có video thì send cho e với :D
  12. VoiMaMut

VoiMaMut Thành viên cấp 2

trước mình vẽ cũng kẻ ô lưới...mà kẻ xong ô đuối như cá chuối phiuuu #:-s
  13. Kym

Kym Thành viên cấp 2

quanghd94 Có nhiều cách, 1 là vào pts bật thước đo lên rồi kẻ, 2 là đem ra tiệm photo in ra rồi lấy thước kẻ lên, sau đó đối chiếu với máy tính để vẽ lại. Mình không có kẻ ô nên chỉ biết sơ sơ 2 cách đó thôi :D
    Có gì thì add inbox fb mình chỉ tận tình cho, @kym.kts
    quanghd94 thích bài viết này
  14. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Cái này thuộc dạng chép tranh truyền thần, có nhiều lý do để người ta làm như vậy. Thứ nhất là họ muốn được công nhận là người vẽ đẹp, thứ hai là họ yêu cái đẹp, thứ ba là sở thích của họ. Mình thì tùy hứng, lúc vẽ thật tỉ mỉ, lúc vẽ phóng khoáng, lúc nhẹ nhàng, lúc mạnh mẽ :D
  15. quanghd94

quanghd94 Mới đăng kí

. Fb cua em Quang Xuân. có j bác cho e xin tí kinh nghiệm để vẽ truyền thần. E hiện đang du học ở nc ngoài, đc nghỉ hè rồi ko có viêc j làm nên thử vẽ truyền thần xem sao :D
  16. Thắng Minh

Thắng Minh Mới đăng kí

anh ơi ! giấy anh vẽ gọi là giấy gì ạ.
  17. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

18. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Ôi mai chuối :"> :P.
  19. xoloko

xoloko Banned

quá đẹp luôn ạ
  20. ThanhvietFTD