Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trào lưu avatar một màu cho facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Tìm Thấy, 24/10/13.

Lượt xem: 10,233

1. Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Lang thang trên diễn đàn một thời gian... Mình cũng học hỏi được khá nhiều thứ nhưng cũng chưa từng một lần tạo chủ đề mới trên forum. Vì là lần đầu tiên nên cũng muốn làm 1 cái gì đó thật đơn giản :D
    Profile picture (ảnh đại diện cá nhân) - mình xin viết tắt là Avt. Bạn luôn có rất nhiều lựa chọn với rất nhiều mục đích và có thể cập nhật liên tục avt cá nhân của mình. Hẳn là một trong số các bạn cũng đã từng sử dụng avt nghiêng đầu, avt adobe hay đơn giản là những hình avt có sẵn, hình lá cờ Tổ quốc, mặt troll... v.v Vậy thì avt một màu thì sao??? Mỗi màu sắc luôn có 1 ý nghĩa riêng, thể hiện cá tính hoặc sở thích của mỗi người. Hy vọng với bài viết này các bạn sẽ không cần phải lên google tìm kiếm hay nhờ vả bất cứ ai mà vẫn sẽ có 1 avt đơn giản, vừa lạ và cũng sẽ bí ẩn. Và chắc chắn sẽ khác nhau vì cảm nhận màu sắc của mỗi người là khác nhau ^^
    Nãy giờ lan man quá... Đi vào chủ đề chính. Các bạn có thể sử dụng các apps tạo hình, đổ màu khác, có thể đơn giản hoặc phức tạp hơn nhưng mình sử dụng Photoshop. Và các pro có gạch đá gì thì e cũng xin nhận hết @@
    B1: Sau khi mở PS, bạn click "set background color" như hình:
    và chọn màu mình yêu thích
    B2: Tạo mới avt bằng cách vào File >>> New... (Ctrl +N) và thay đổi Width - Height với kích thước chuẩn của avt là 315x315 px và Backround Contents là Background Color.
    B3: Để tạo sự đặc biệt và bí ẩn cho avt bạn có thể tạo 1 Shape tùy ý. Chọn công cụ Custom Shape Tool (phím tắt U) và vẽ. Nhấn chuột phải hoặc click vào "shape" trên thanh option để lựa chọn hình mong muốn.​
    B4: Giảm opacity xuống thấp ~ 1% - 15% tùy theo cảm nhận của bạn cũng như màn hình hiển thị. Khoảng 5% là đủ để nhìn thấy mờ mờ. Sau đó click chuột phải vào layer và chọn Rasterize Layer để bỏ đi viền của Shape. Bạn có thể thay đổi kích thước và vị trí layer cũng như số lượng layer tùy ý.
    B5: Gộp 2 layer lại (Ctrl + Shift + E) sau đó File >>> Save as... và save lại là các bạn đã có một avt một màu với các kiểu hình mờ ảo như thế này :)[​IMG]

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tạo 1 document 315x315 rồi fill màu cho mau bạn ơi !
    Ngô Đức HuynhNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  3. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Thiên Ma : Cũng như nhau mà :) Có nhiều cách nhưng e thjx chọn cách quái dị 1 chút :|
  4. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Không xem được ảnh :(
  5. Nguyễn Ngọc Đàn KTXD

Nguyễn Ngọc Đàn KTXD Mới đăng kí

không thấy gì luôn

Ủng hộ diễn đàn