Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trào lưu 'chụp gái' và sự phỉ báng nghệ thuật nhiếp ảnh ở Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Ryan Lee, 8/6/13.

Lượt xem: 7,271

1. Ryan Lee Thành viên cấp 4

Hôm nay lượm lặt được một bài khá hay về trào lưu "chụp gái" cực kỳ phổ biến trong thời gian gần đây, đưa lên để anh em cùng thảo luận ~

* Về phần mình, thực sự mình đang cố gắng để đi theo con đường mà người viết bài hướng theo, chụp Streetlife, những khoảng khắc trong cuộc sống, ngoài ra thì mình còn thích chụp trẻ con nữa. Nhưng vì điều kiện cá nhân chưa có máy và ống đáng gọi là "tốt" để chụp streetlife, nên vẫn đành chụp mẫu bình thường để luyện tay nghề, hy vọng sau này có khả năng để tiếp tục bám theo cái đam mê ấy.
    * Còn anh em thì sao?

...
    Yến Mummi, OP-SKY, gemhongngoc5 người khác thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ôi má ơi, đây là lần thứ 3 bài này xuất hiện ở forum ^:)^
    Ko hiểu sao tới h trên FB cũng dậy sóng vì bài này trong khi nó đã cũ rồi :-ss
    Phần tiếp đây :3
    http://jamesduong.com/2013/05/30/hau-anh-gai/
  3. LeeFly

LeeFly Thành viên cấp 2

* Còn anh em thì sao? : Anh em vẫn chưa có cả máy lẫn ống :))
    dongvuHoàng PRD thích bài viết này.
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

xuangiang1011: ủa vậy hả, sao lúc mình viết tiêu đề không thấy báo bài trùng khớp nhỉ, chắc là đặt tittle khác à :))))
    LeeFly: sắp có đến nơi rồi còn gì a, như nào phải nói =))))
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

TÙY QUAN ĐIỂM MỖI NGƯỜI, KHÔN NHỜ DẠI CHỊU, BÁC KIA NÓI NHƯ CHỤP MŨ ẤY,...
    Đồng ý là có đam mê, nghiêm túc với nghề thì không nên dùng nhiếp ảnh ra để làm công cụ để kiếm gái,... Nhưng đam mê, mà không kiếm được miếng ăn, không giúp đỡ được bản thân, gia đình chút nào,... Thì cũng phải xem xét lại !!!
    PS: Em vẫn thích chụp mẫu đẹp, về làm ảnh post lên câu khách kiếm cơm thế thôi mà :"> ... Với lại chụp FREE nhiều, chụp k ra ảnh đẹp, ức chế lắm :D
    Hoàng PRD, Dking, Mèo Mộng Mơ3 người khác thích bài viết này.
  6. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình thì có gái mà đếch có máy mà chụp! Haizzzzzzzzzzzzzz
    Hoàng PRD thích bài viết này
  7. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Chụp gái thì tất nhiên chẳng ai bảo là sai, nhưng dùng máy ảnh để câu gái và lừa tình thì quả thực rất đáng lên án :))))
    Cáo Điên, Hoàng PRDDINH laminate thích bài viết này.
  8. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

chụp nude mới đẹp :)
  9. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

Chết vì gái là cái chết rất thoải mái và em là 1 thằng đứng đ" nên em rất mê chụp gái. :D
  10. Moon Pham

Moon Pham Thành viên cấp 1

11. rometotalwar2

rometotalwar2 Thành viên cấp 1

mình chụp ảnh để tìm người yêu, tìm đc rồi thì bán máy luôn =))) nói thế cho vuông
    DINH laminate thích bài viết này
  12. CuongDavid

CuongDavid Mới đăng kí

Các bác đã đọc bài này chưa ...cũng có từ lâu rùi
    sannhiepanh.blogspot.com/2013/09/muon-chieu-du-cuu-non-chup-anh-sex-cua.html
  13. Dking

Dking Mới đăng kí

haizzzz một bài viết chụp mũ. theo mình đọc thì thấy vậy . Tại sao bác là người chụp ảnh chân chính lâu năm lại không nhận ra được các khía cạnh khác của nhiếp ảnh . Em cũng đồng ý với 1 vài quan điểm của bác . Đúng chụp chân dung đáng ra là không phân biệt bất cứ 1 đối tượng nào cả, trên cái thế giới gần 8 tỉ người này , thì sơ sơ cũng đã có 8 tỉ chân dung cho bác chụp rồi.Nhưng bác lại quên 1 điều, người mới chơi ảnh như tụi em thì chỉ mới biết cảm nhận vẻ đẹp của nữ giới là gần nhất rồi , còn những cái thần thái của người nam , người già , trẻ em rất là khó để nhìn nhận . E cũng vấn hay đi chụp con nít nên biết chứ, giữa chụp 1 đứa con gái với chụp 1 đứa con nít thì chụp gái dễ hơn . Tuy nhiên đúng như bác nói , dạo này anh em mua máy toàn chỉ muốn chụp gái là chính ( cái này thì đã đi quá đà rồi ) ,e cũng đã gặp những người như vậy . Nhưng em nghĩ điều đó cũng chẳng là gì to tát quá , cuộc sống còn có muôn màu , thì nhiếp ảnh cũng muôn màu như vậy chứ . Quan trọng là cái thằng chụp gái mà lấy được cái thần của đứa con gái bỏ vào hình thì đó trở thành nghệ thuật , chứ không phải bỏ mông , ngực , vào ảnh thì mới gọi là nghệ thuật . Đôi lời tâm sự
    Star, oblivion.sofarHoàng PRD thích bài viết này.
  14. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Nghệ thuật vị nghệ thuật hay nghệ thuật vị nhân sinh hjhj
  15. Blue Wind

Blue Wind Mới đăng kí

đùa chứ, mình là con gái học chụp ảnh, đi chụp mẫu nữ, -_- tán cái nỗi gì ạ
    em có les đâu =.=
  16. Dr. House

Dr. House Banned

Ngay trong đây thì cũng thế thôi chứ cần gì đi đâu xa :))
  17. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Ngày nay máy ảnh đã trở nên rất thông dụng nó không còn là của riêng tư của các nhiếp ảnh gia. Người có tiền thì sắm DSLR còn ít thì cái compact hoặc cái cell phone cũng OK. Do đó nhiếp ảnh đã trở thành một hobby, một thú giải trí nhằm ghi lại những khoảnh khắc trong đời sống.Bởi nó đã trở nên phổ thông nên mục đích sử dụng của nó cũng đa dạng. Người thích chụp phong cảnh, người thích chụp chân dung, người thì muốn dùng nó như một công cụ để truyền tải những thông điệp...Do nó không là của riêng ai nên một số nhà nhiếp ảnh gia chân chính cảm thấy khi xúc phạm khi thấy mục đích nhiếp ảnh không còn là một cái gì cao sa, trân trọng...
    Đứng trước trào lưu máy ảnh kỹ thuật số ngày càng phát triển, số người sử dụng càng ngày càng đông, tôi nghĩ mình phải nên có một cái nhìn rông lượng hơn ,chụp ảnh , sửa ảnh chẳng qua cũng muốn mang đến cái đẹp, phụ nữ vốn là phái đẹp thì chụp người đẹp đó là một chuyện bình thường thôi !
    Yến Mummi thích bài viết này
  18. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Nói thật bài viết của ô James Dương ko phải ko có cái lý, nhưng cái lý của ô là đứng về phía những nhiếp ảnh gia gạo cội. Thử hỏi cái thằng mới cầm máy thì thấy thế đếch nào được cái thần mới cả thái của chân dung, chỉ nhăm nhăm chụp đúng kĩ thuật là hp rồi, mà khổ cái nỗi là chỉ có mẫu "gái" là nhiệt tình nhất để anh em luyện kĩ năng và cũng dễ kiếm.
    Đúng là chúng ta ko thích cái loại ko đam mê nhiếp ảnh hay chả biết cóc gì về nhiếp ảnh mà đem máy đi câu gái, nhưng đâu phải ai chụp gái cũng là xấu.
    Nói thật mình đến với nhiếp ảnh trước, rồi quen người yêu mình, sau đó người yêu mình 1 thời cũng giúp tay ảnh mình lên rất nhiều, bây giờ chúng mình đã kết hôn, hp. Như thế chụp gái có quái gì là xấu!

Ủng hộ diễn đàn