Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trợ giúp] Cấu hình render video project

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi alele, 30/12/14.

Lượt xem: 2,154

1. alele Mới đăng kí

Máy em cấu hình
    CPU Xeon E3-1231V3
    RAM Corsair kit 8GB
    SSD Intel 120GB
    HDD Seagate 1TB
    VGA Gigabyte GTX750 1GB
    PowerCooler Master 550W

render thử project này mediafire dot com / download / cjgojrj3o69i2mr / ae-test.rar (bỏ dấu cách, vì chưa post link dc, dot đổi thành .)
    ko biết phải cấu hình như thế nào mà em render hoài ko nổi project này. VỚi cấu hình máy em như vậy thì có thể render project này ko các bác. Thanks

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Cấu hình này thừa sức render nổi project đó. Nếu bạn làm việc nhiều trên AE thì hãy Emty Disk Cache trong Preferences mục Media & Disk Cache để nó dọn dẹp những lịch sử trước đó bạn render các project trc. Đừng quá ngạc nhiên khi nó xóa tận 5 - 10GB Cache. Hầu như project nước ngoài bạn down về, họ đều làm trên mac, cấu hình khỏe, nên hãy chọn lựa sao cho phù hợp :)
  3. alele

alele Mới đăng kí

Mình đã emty hết rồi mà sao render vẫn ko nổi, tới frame thứ 14-15 là đứng đó luôn chả hiểu sao. :D

Ủng hộ diễn đàn