Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ giúp thay đổi radius cho hình vẽ sau khi vẽ trên AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Mít tơ Phan, 13/10/14.

Lượt xem: 3,102

1. Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Như tiêu đề đấy ạ, em đang gặp vướng mắc trong vấn đề này, khi vẽ một hình như hình vuông, hình tam giác, nhưng mà em thấy nó cứng quá, muốn tạo cảm giác mềm mại cho hình vẽ nên em định thay đổi radius cho nó, nhưng không biết cách, lên mạng tìm kiếm trên google thì cũng chỉ là những bài về thay đổi lúc đầu thôi! Cám ơn các bác đã đọc tin và trợ giúp

...
  2. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Chỉ có trên Illustrator CC 2014 thôi nhé thớt, cài vào rồi tạo một hình vuông như mình demo, nhấn phím A sẽ hiện ra để cho mình kéo thả! Chúc thành công.

3. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Ý là em chỉ muốn thay đổi cái bo góc cho nó, còn tỉ lệ hình ảnh thì vẫn giữ nguyên ấy ạ, trước e có đọc được một bài vẽ cái logo CR của bên xây dựng nó có cái này rồi, cơ mà em không tìm lại được cái bài ấy nên mạo muội lên đây hỏi các cao nhân!
  4. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

thử nhấn shift + C xong rồi chỉ vào điểm cần thay đổi rồi nó hiện ra thôi. Không thì dùng A chọn điểm rồi phía trên thanh menu có chỗ convert đó. chọn cái hình cong cong là đc
  5. Mít tơ Phan

yoyoken thử rồi bác à, không như kết quả mong đợi
    Như vẽ hình vuông thì trong lúc vẽ có thể dùng mũi tên đi lên, đi xuống để thay đổi radius cho cái góc đó, em muốn là vẽ xong một cái hình vuông mà góc nó 90 độ rồi ý rồi thay đổi cái góc 90 độ ấy sang radius
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

\:D/ Effect -> stylize -> Round Corners...
    muốn cố định luôn thì chỉnh cho vừa ý rồi expand ra
    phithuyenapollo, DzungDG, Mít tơ Phan1 người khác thích bài viết này.
  7. Mít tơ Phan

Ủng hộ diễn đàn