Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trở thành 1 Graphic Designer có cần năng khiếu vẽ không ạ????

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Võ Thành Trung, 27/6/14.

Lượt xem: 4,213

1. Võ Thành Trung Mới đăng kí

Chào anh chị,e là 1 newbie, hiện giờ em đang "say" về mãng đồ họa,và em mong trở thành 1 Graphic Desgner.Nhưng em vẫn mơ hồ 1 điều: TRỞ THÀNH GRAPHIC DESIGNER NHƯ THẾ THÌ NĂNG KHIẾU VẼ CÓ CẦN THIẾT KHÔNG Ạ????????????

...
  2. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Em nghĩ là có bác ạ, không thì phác thảo kiểu gì =))
  3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Không, nhưng có là lợi thế.
    V3D thích bài viết này
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Không cần có năng khiếu đâu, có tiền là dc rồi.
  5. V3D

V3D Thành viên cấp 1

Đúng như bạn vsea nói nhé chủ thớt. Mình cũng còn vẽ rất xấu, và đang cố gắng học vẽ đây.
  6. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

mình k biết vẽ nhưng cũng đang học =)))))
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Không phải ai theo con đường này cũng đều có khiếu vẽ đâu thớt :v :v Như mình chẳng hạn, rất ngố về vẽ chân dung =)
    Võ Thành Trung thích bài viết này
  8. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Bạn cần BIẾT VẼ nhưng không cần VẼ ĐẸP :v :v Hiểu chứ? :v :v
    Võ Thành Trung thích bài viết này
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Phải có con mắt thẩm mĩ và óc sáng tạo. Kĩ thuật đồ họa chỉ giúp thực hiẹn ý tưởng đã có trong đầu thôi. Nếu không được như thế thì bạn chỉ là cái máy thực hiện theo ý tưởng có sẵn thôi, như vậy hỏi bạn có thành công được không?
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/6/14
    Phạm Việt DŨngTexture_SSK thích bài viết này.
  10. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cần cái chất nghệ thuật trong người bạn. Bạn nghĩ photographer có cần vẽ đẹp hay ko ?
  11. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Học để sống với cái nghề đồ họa và học chỉ để biết khác nhau hoàn toàn
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn có thể không vẽ đẹp, nhưng cần phải học để có tư duy và nền tảng mĩ thuật. Máy móc dù sao cũng là công cụ, đi từ chính đôi bàn tay mình thì sẽ vững chắc hơn là chỉ dựa vào máy móc
  13. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là không. Như mình, từ bé đến giờ ko được học một lớp vẽ nào cả, nhưng mình vẫn theo ngành này và học tốt đó thôi. K phải tự cao hay gì gì đó. Nhưng ngành này , bạn cần phải tư duy, sáng tạo . Cho dù bạn vẽ ko đẹp, nhưng bạn có ý tưởng, và các sản phẩm của bạn được " sắp xếp 1 cách hợp lí " thì sẽ ok thôi.
    Nhưng mà có hoa tay vẽ vời cũng là 1 lợi thế đấy. !
    Mr EDHồng Sơn thích bài viết này.
  14. biml0ve

biml0ve Thành viên cấp 1

bạn nên học vẽ, chí ít nó giúp bạn hình thành nên được tư duy về màu sắc bố cục, và bổ trợ cho bạn rất nhiểu sau này :D
  15. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Cơ bản là bạn không cần xuất sắc về vẽ nhưng mà phải biết nghệch ngoạc ý tưởng ra giấy. Chỉ là không cần nhiều về tài năng vẽ vời quá thôi, nhưng gì thì gì, học cũng chẳng có cái gì là thừa, bạn say thì bạn có thể đi theo ngành, nhưng mà cứ học vẽ đi, nó cho bạn nhiều thứ đó. Mình khuyến khích đi học vẽ nhé.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  16. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

biết vẽ đủ để phác thảo cũng được.
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn