Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Truyện Ngắn] Một Phím Hỏnx

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Bao Tin Tran, 4/9/12.

Lượt xem: 4,326

1. Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Cái bàn phím của tôi dùnx đã lâu rồi nhưnx vẫn còn tốt, trừ một phím. Phím đó bị hỏnx, cứ nhấn nó là nó hiện ra một chữ khác, và bạn đọc nhữnx dònx này chắc cũnx biết đó là phím nào. Khônx biết bao nhiêu lần tôi ước nó hoạt độnx tốt như các phím khác.
    Mà thật là đánx xhét, rõ rànx bàn phím có đến 105 phím và một phím này thật nhỏ bé, dườnx như chẳnx chẳnx đónx xóp xì nhiều, 104 phím còn lại hoạt độnx rất tốt. Thế nhưnx chỉ một phím quái quỷ hay chập mạch thôi cũnx đủ làm đảo lộn mọi sự. Ví dụ, tôi khônx thể đem một biên bản họp lớp viết bằnx cái bàn phím hỏnx này đi nộp thầy chủ nhiệm, hay tôi khônx thể xửi email bằnx bàn phím này được ...

Đôi khi tôi thấy cuộc sốnx cũnx xiốnx như cái bàn phím ấy - khônx phải tất cả mọi nxười đều làm việc tốt như nhau.
    Là một cá nhân nhỏ bé, bạn có thể tự nói với mình: "Ôi,một mình mình thì có đánx kể xì!". Khi bạn vứt bỏ một vỏ hộp ra đườnx, bạn tặc lưỡi: "Một mình mình vứt thì cũnx chả làm bẩn một thành phố!". Khi cả lớp cùnx thu quần áo xiúp trẻ em nxhèo, bạn lại nxhĩ: "Mình xóp cũnx chẳnx đánx là bao, mà một mình mình khônx xóp, chắc cũnx chẳnx có vấn đề xì!"

Nhưnx rõ rànx là khác. Nếu bạn nxhĩ rằnx nhữnx hành độnx của bạn cũnx chẳnx đánx xì, hãy nxhĩ đến cái bàn phím và nhớ rằnx: "Bạn được cần đến như tất cả, như từnx nxười khác". 104 phím hoạt độnx tốt, chỉ một phím hỏnx thôi là đã rất khác.

Hẳn bạn khônx bao xiờ muốn làm một phím hỏnx trên bàn phím phải khônx???

SƯU TẦM

...
    cudyandem, tuntuf, Jun Kòi8 người khác thích bài viết này.
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Câu chuyện này hay quá, chỉ với 1 phím thôi cũng đảo lộn rất nhiều thứ :x
    Xin phép copy hén
    Bao Tin Tran thích bài viết này
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

"Nếu bạn nghĩ rằng những hành động của bạn cũng chẳng đáng gì, hãy nghĩ đến cái bàn phím và nhớ rằng: "Bạn được cần đến như tất cả, như từng người khác". 104 phím hoạt động tốt, chỉ một phím hỏng thôi là đã rất khác."

Những câu kết để lại 1 bài học Thú vị về Cuộc sống :x
    cudyandemTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  4. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

rất hay :). thank bác, ý nghĩa quá
  5. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Hàg sưu tầm thôi, cứ tự nhiên... Còn nhiều lắm
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Khi chưa đọc bài này mình cứ nghĩ là cái tittle của bạn có vấn đề :)

Đọc xonx rồi mới biết đó là thứ mà câu chuyện muốn ẩn ý ^^
  7. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

:x:x từng đọc và thích câu truyện này, vô cùng ý nghĩa
  8. Anh.Tuấn

Anh.Tuấn Thành viên cấp 1

rõ rànx là hỏnx hai phím mà :)

Ủng hộ diễn đàn