Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn cấu hình để chạy PTS cs6 và Lr CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kimjimi288, 16/6/16.

Lượt xem: 9,207

1. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Lr bản CC cũng đi theo bước thuần 64 nha - nói chung cứ cài vào rồi trải nghiệm đi :D
    Máy mình chỉ ở tầm trung nhưng chạy 1 lúc PTS + LR + Web lẫn chạy KMplayer xem phim vẫn làm việc tốt
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. nhatchanh2307

nhatchanh2307 Thành viên cấp 1

Mình cũng đang tính lên con PC làm PTS, LR, corel khoảng dưới 13tr (ko màn hình, ko phím, chuột)
    tính làm cấu hình như này các bác giúp em với:
    Main: Gigabyte X150-Plus WS = 2,8tr
    CPU: INTEL CORE I3 6100 3.7 GHZ = 2,7tr
    Ram: KingSton 8G (bus 2133) = 1,6tr
    SSD: TranScend 370S - 128G = 1,4tr
    HDD: Muốn 2T = chưa biết loại nào dc AE tư vấn với
    Vga: Zotac 2G GT730 = 1,5tr
    Nguồn: Cooler 500w = 1,2tr

=> như vậy đc ko các bác, tư vấn dùm em
    thank all
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@nhatchanh2307 : Đã chọn SSD, thì dồn tiền gắp đôi, chơi luôn duy nhất 1 món SSD 1 thứ luôn, 128G lên cao hơn, là 256G, 512G gì đó, tha hồ Copy chuyển file vù vù, chứ đừng nhảy xuống 2 thứ xăng pha nhớt, nhìn vào, là thấy chán, dù dung lượng nhiều hơn, mà xăng pha nhớt, xài hok ngon !

Ủng hộ diễn đàn